Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ญี่ปุ่น - มีที่เที่ยวทางธรรมชาติที่แปลกไปจากเมืองไทยบ้างไหมครับ

มีแผนไปเที่ยวญี่ปุ่นแบบกระทันหันปลายเดือนตุลาคมนี้ครับ ประมาณ 1 อาทิตย์ อยากขอคำแนะนำจากคนที่มีประสบการณ์เที่ยวญี่ปุ่น ตามอ่านกระทู้ย้อนหลังไปเยอะ แต่ไม่เจอคำถาม-คำตอบที่อยากรู้ ตั้งใจไปเที่ยวกันเอง (ถ้าวีซาผ่าน) เน้นเที่ยวธรรมชาติ ทิวทัศน์สวยๆ แปลกตาที่ไม่เห็นในบ้านเรา ที่เล็งๆไว้ก็คือป่าเปลี่ยนสี ทะเลสาบบนปล่องภูเขาไฟ ยอดเขาที่เห็นหิมะ (สิ้นเดือนนี้ไม่รู้พอจะมีบ้างหรือเปล่า) หรือ ถ้ามีโอกาสก็อยากไปส่องดูนกญี่ปุ่นบ้าง (มือสมัครเล่น) ดูตามโปรแกรมทัวร์และข้อมูลในกระทู้ไม่ค่อยมีคนแนะนำด้านนี้ครับ ตามข้อมูลแบบงูงูปลาปลา ก็แปลนว่าจะไปเที่ยวไล่จากโตเกียวขึ้นไปทางฮอกไกโด แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะขึ้นไปถึงเกาะฮอกไกโดหรือเปล่า เพราะมีเวลาแค่อาทิตย์เดียว มีคนบอกว่าถ้าจะไปเที่ยวธรรมชาตต้องไปเมืองแถบนี้ แต่คงลุยมากไม่ได้ครับเพราะสมาชิกก็อายุไม่น้อยกันแล้ว แต่ก็ไม่เน้นอาหารการกินหรือที่พักดีดี ขอแบบพอประมาณก็พอครับ เน้นเที่ยวเปิดหูเปิดตาเป็นหลัก

ถ้าท่านใดพอจะมีประสบการณ์หรือข้อมูล กรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ ส่วนใหญ่จะเจอข้อมูลเที่ยวทางวัฒนธรรม หรือ เมืองสมัยใหม่ หรือ ช็อปปิ้ง ซึ่งก็คงจะแวะไปบ้างครับ แต่ใจอยากเที่ยวธรรมชาติมากกว่า นอนเต๊นท์หรืออุทยานธรรมชาติบ้างก็ได้ (ไม่แน่ใจว่าญี่ปุ่นมีแบบบ้านเราบ้างเปล่า) ยังมีข้อมูลน้อยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความเห็นและคำแนะนำของทุกท่าน

จากคุณ : Knwvrp - [ 5 ต.ค. 50 21:02:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom