Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

- - เข้ามาขอบคุณเพื่อนๆ BP ทุกท่านที่ช่วยแนะนำข้อมูลฉบับรากหญ้าของ 'เวียดนาม' ให้ผมได้ฟันธวหลายอย่างได้มั่นใจขึ้น - -

ตั้งแต่กระทู้
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5872206/E5872206.html
    ต่อมาก็
    http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5881828/E5881828.html

หลายความเห็นที่ทำให้ผมตัดสินใจเปลี่ยนจากจุดหมายเดียวที่ฮานอยกับ 4 วัน เป็นตะลอนทัวร์เวียดนามเหนือกลางใต้ ในเวลา 5-6 วัน ถึงแม้ว่าจะมีโอกาสอยู่บางที่ไม่ถึงวัน เพราะมีทั้งเรื่องโรงแรมเต็ม เที่ยวบินเต็ม หรือโปรแกรมเที่ยวไม่ลงตัวบ้าง ตอนนี้ผมก็ อะแฮ่มๆ (แอบตื่นเต้น เพราะจะได้ไปในที่ๆไม่เคยไปมาก่อน แถมไปในประเทศที่ข้อมูลแบบทางการในเน็ตหาลำบากอีกต่ากหาก) ผมก็ได้ตั๋ว ได้โรงแรม และคำแนะนำให้ข้อมูลอย่างไม่แน่น แต่ก็ไม่หลวมมาและ จะเดินทางไปวันอังคารนี้และครับ 6 วัน ไปฮานอย เว้ ฮอยอัน ดานัง และ โฮจิมินตร์ แล้วกลับมาจะมาเล่าประสบการณ์ที่ดีๆ และข้อควรระวังให้ฟังกัน และเพื่อให้เป็นประโยชน์มากขึ้นกับเพื่อนๆ ที่เตรียมข้อมูลเดินทางไปกับโปรฯ ลด แหลก แจก แถมกับค่าโดยสารฮานอยกันอยู่ ณ ขณะนี้ และเตรียมไปลุยตั้งแต่เดือนหน้า (แอบกระซิบ ว่านกเตรียมไปสร้างรังที่เมืองเวียตและ? ไรหว่า?) ใครอยากฝากคำถามอะไรให้ผมไปหาข้อมูล ก็ฝากคำถามที่นี่ได้นะครับ จะไปเก็บคำตอบมาฝากกัน เพื่อนๆร่วม Board จะได้ไปอย่างสบายใจ ไร้กังวล ไม่ต้องไปแบบกึ่งผจญภัยเล็กน้อยแบบผมไง!

Special Thanks :
    1.คุณ ilovesassygirl สำหรับ Reviews เผาขน เหมือนเดินเที่ยวไปด้วยเลย และขอบคุณมากๆ สำหระบข้อมูลทุกอย่างที่ให้ครับ มันมีผลต่อการวางโปรแกรมผมมากครับ (เสียดายอย่างเดียว ขาดผู้เชี่ยวชาญไซ่ง่อน อิๆ)
    2.คุณหนุ่มเมืองกรุง สำหรับ Reviews ดีๆ ที่ทำให้ผมอยากไปเวียดนามกลางมากขึ้น

1.คุณ NiToRiA - อ้อ! ถ้าคุณ NiToRiA มีปัญหาเรื่องตั๋วรถไฟ ผมช่วยไปจองให้ก่อนได้นะครับ สัปดาห์หน้ากลับมาจะเอามาให้ *ปล.แล้วแต่นะครับ จองผ่าน agent ก็แล้วแต่ครับ
    2.คุณไก่แก่แม่ปลาช่อน
    3.คุณ golf pk

อ้อ คุณ ilovesassygirl ผมยังมิวายเจอเลื่อนเที่ยวบินเพราะพายุเข้า เลย firm ตั๋วดังนี้ครับ ได้เที่ยวโฮจิมินต์เท่าเดิมนะ แต่เลื่อนมาเป็นกลางวันแทน แกะดูดีๆนะครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 50 08:43:00

แก้ไขเมื่อ 06 ต.ค. 50 08:42:21

จากคุณ : + @rtified + - [ 6 ต.ค. 50 08:24:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom