Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เชียงใหม่-ปาย รบกวนถามเรื่องมื้อเช้าในเมือง ร้านอาหารระหว่างทาง และจุดแวะเที่ยว

จะไปเชียงใหม่-ปายค่ะ มีเรื่องมารบกวนถามเพื่อนๆ อีกแล้ว

1. นั่งหางแดงไปเชียงใหม่ น่าจะถึงประมาณ 8 โมง อยากหาที่กินมื้อเช้า + ซื้อเสบียงติดรถไปกินระหว่างทาง (เช่ารถขับไปเองค่ะ) คนเมืองช่วยแนะนำหน่อยได้ไหมคะ ควรแวะที่ไหนดีที่ไม่อ้อม และไม่ต้องเข้าไปรถติดในเมือง  ถ้ามีร้านแนะนำด้วยก็ดีค่ะ

2.  ขับรถไปเอง เลยอยากแวะเที่ยวระหว่างทางไปเรื่อยๆ   อ่านดูจากหนังสือและรีวิวของเพื่อนๆ  เห็นมีคนพูดถึง น้ำตกหมอกฟ้า, โป่งเดือดป่าแป๋ และห้วยน้ำดัง  ไม่ทราบว่าแต่ละที่รถเก๋งเข้าได้สะดวกแค่ไหน (เห็นแต่ขี่มอเตอร์ไซค์ไปกัน)  ต้องใช้เวลาสักเท่าไหร่ในแต่ละที่   ไม่เคยไป เลยไม่แน่ใจ และคำนวณเวลาไม่ถูกค่ะ    

3. ถ้าแวะเที่ยวตามทาง น่าจะถึงปายเลทมากๆ  ไม่ทราบมีร้านอาหารแนะนำระหวางทางเชียงใหม่ – ปายมั้ยคะ  ถ้าไม่ค่อยมีร้าน จะได้แวะซื้อติดรถไปจากเชียงใหม่เลย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ  ^ ^

จากคุณ : ณ วันหนึ่งเราจะมาพบกัน - [ 8 ต.ค. 50 12:13:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom