Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทำ Program เที่ยวญี่ปุ่นมานานหลายเดือน เสร็จสักที ยังไงช่วยดูหน่อยนะครับ

อ่านข้อมูลมาก็เยอะแล้ว ลองทำโปรแกรมเที่ยวเองปลายปีนี้ครับ ยังไงช่วยดูหน่อยนะครับ ไปกัน 5 คน มีพ่อกับแม่ผมไปด้วย
    Day 1 BKK - Tokyo
    Day 2 Tokyo (Asakusa - Odaiba - Shinjuku)
      มาถึง 6 โมงครึ่ง ใช้ JR Pass นั่ง N'Ex ไป Ikebukuro เอาของเข้าที่พักก่อน
      กินอาหารเที่ยงที่ Ikebukuro
      นั่งรถไฟไป Asakusa และขึ้นเรือ Himeko ตอน 15.20 น. มา Odaiba กินข้าวเย็นสักพักที่นี่ดีหรือไปเที่ยวต่อที่ Shinjuku แล้วค่อยหาข้าวเย็นกิน สุดท้ายกลับที่พักที่ Ikebukuro

Day 3 Tokyo (Tsukiji - Disney Sea)
       ไปถึงตลาดตอน 7 โมง (ช้าไปไหมเนี่ย?) เดินเล่น หาซูชิกิน (ร้านไหนดี) แล้วไป Disney Sea ต่อทั้งวัน

Day 4 Tokyo - nagoya - takayama
       ไป Takayama นั่งชิงคังเซน ออกจากสถานีโตเกียวตอน 8.36 น. ต่อรถไฟที่ Nagoya ตอน 11.03 น. (มีเวลาพักที่สถานีเกือบชั่วโมงเพราะกลัวหลง และกะจะซื้อ Bento Set ไปทานบนรถไฟ แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีขายหรือเปล่า) ถึง Takayama ตอน 13.04 น. เข้าที่พักที่ Associa Takayama แล้วกลับมาเมืองใหม่ ซึ่ง Bus Pass ไป Hida no sato แล้วกลับมาหาข้าวเย็นทานในเมือง
       อันนี้มีข้อสงสัยเยอะครับ คือ ถ้าเราจะไปหมู่บ้าน Shirakawa-go จะไปทันไหม หรือไปแค่หมู่บ้าน Hida ก็พอและมีใครรู้ไหมว่า รถ shuttle bus ของโรงแรม มันไปกลับถี่แค่ไหน กลัวมัวแต่รอรถจนไม่ได้ไปไหน และข้าวเย็นทานร้านอะไรดี

Day 5 Takayama - Nagoya - Osaka (Aquarium)
      มาตลาดเช้า และขึ้นรถไฟตอน 9 โมง กลับมาโอซาก้า และไป Aquarium และกลับที่พักที่ Shinsaibashi

Day 6 Osaka (USJ)
      เที่ยว USJ

Day 7 Kyoto (Kinkakuji - Kiyomisu - Gion)
      นั่งชิงคังเซนไปเกียวโต เช้าไป Kinkakuji บ่ายไป Kiyomisu และ Gion

Day 8 Osaka (Osaka Castle) - BKK
      เช้าเที่ยว Osaka Castle บ่ายกลับบ้านแล้วเด้อ

สรุปคือ จะซื้อ JR Pass คุ้มไหม และมีอะไรอร่อยๆ แนะนำบ้างครับ หรือจะมีอะไรแนะนำก็เชิญนะครับ ยังไงช่วยตอบหน่อยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่ง

จากคุณ : Arhus - [ 8 ต.ค. 50 18:40:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom