Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มือใหม่มาก..อยากไปขับรถเที่ยว New Zealand ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

อยากไปขับรถเทียวเกาะใต้กับคุณแฟน แต่ไม่เคยไปเที่ยวเมืองนอกด้วยเองมาก่อนแถมคุณแฟนไม่เคยไปเมืองนอกสักครั้ง(ไม่นับเวียงจันทร์กับแม่สาย) เข้ามาหาข้อมูลจากหลายๆท่านในนี้รวมทั้งจากหนังสือคุณโอ๊ตด้วยแล้ว ขอบคุณมากๆๆนะคะ ข้อมูลจากทุกท่านทำให้รู้สึกมั่นใจว่าชั้นต้องทำได้ (ทีอัจฉริยะยังสร้างได้เลย555)
    แต่ก็ยังมีข้อสงสัยมาถามผู้รู้ ช่วยหนูด้วยค่ะ ตั้งใจว่าจะไป 8 วันเฉพาะเกาะใต้ ช่วง1-9 มี.ค ปีหน้าค่ะ (อ่านคำถามแล้วอย่าหาว่าโง่เลยนะ มือใหม่จริงๆง่ะ )
    1. ตั๋วเครื่องบินซื้อจากเอเย่นต์ตามร้านหรือจากเน็ท Thaifly.com ดีกว่าคะ จริงๆแล้วมันต่างกันไหมคะ
    2. ช่วงเปลี่ยนเครื่องจะสามารถออกไปเที่ยวได้ไหม ต้องเสียเงินเพิ่มใช่ไหมคะ
    3. เช่ารถทางเน็ทไปเลยหรือไปหาเอาแถวสนามบินจะสะดวกกว่าคะ
    4. เห็นว่าซื้อของด้วยบัตรเครดิตสะดวก แสดงว่าไม่ต้องแลกเงินสดไปสำหรับค่าใช้จ่ายทั้งหมดใช่ไหมคะ แล้วถ้าใช้บัตรเครดิตกลับมาจะจ่ายเป็นเงินไทยตามค่าเงินวันไหน
    5. ของสดที่ซื้อไว้ทำอาหาร จะซื้อเป็นวันๆไปหรือซื้อทีเดียวตุนได้หลายวันแล้วระหว่างทางจะเก็บยังไงคะ ต้องเอากล่องโฟมไปใช้เก็บหรือเปล่า
    6. เรือชม Milford Sound ควรจองไปเลยใช่ไหมคะ จองล่วงหน้านานๆหรือใกล้ๆเช่นไปจองจากที่นู่นจะดีกว่า
    7. ที่พักที่เป็น YHA ,BBH ที่เป็น twin, single, multishare ต่างกันยังไง ดูตรงไหนว่าห้องน้ำในห้องหรือนอกห้อง แล้วห้องที่นอนรวม 6 คน 8 คนเนี่ย หมายความว่าจะมีคนอื่นเข้ามานอนด้วยใช่ไหมคะ ถ้าเราไปกัน 2 คนต้องแยกห้องผู้ชายกับผู้หญิงใช่ไหม
    8. holidaypark หมายถึงว่าเป็นรถบ้านเข้าไปจอด เสียบท่อน้ำไฟแล้วนอนบนรถใช่ไหมคะ หรือว่ามีห้องพักด้วย ถ้างั้นรถเก๋งก็ไปพักได้ใช่ไหมคะ??
    9. ทัวร์โรงงานช็อกโกแลตที่ Dunedin น่าสนใจไหมคะ อยากไปแต่เห็นไม่ค่อยมีคนพูดถึง  ถ้าไม่คุ้มกับการขับรถไป  จะตัด Dunedin ออกค่ะ

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : newcolor - [ 10 ต.ค. 50 10:50:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom