Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยแน่ะนำด้วยครับ ปาย-ปางอุ๋ง-เชียงใหม่สำหรับคนไปครั้งแรก!!!!!!!!!!

พอดีช่วงปีใหม่จะไปเที่ยวปาย แต่อยากไปปางอุ๋งด้วย ไม่รู้ว่าไกลกันหรือป่าว แล้วจะเดินทางอย่างไรถึงจะสะดวก

ยังรู้อะไรไม่มากเท่าไร แต่คิดโปรแกรมไว้ดังนี้ (รบกวนเพื่อนๆช่วยดูให้ด้วยครับ ขาดตกบกพร่องอย่างไรช่วยชี้แจ้งด้วย)

วันแรก ออกจากเชียงใหม่ตอนเช้าแล้วจับรถไปที่ ปาย และค่อยต่อมาที่ปางอุ๋ง

วันสอง จาก ปางอุ๋ง กลับมานอนที่ ปาย (จองไว้ที่ ณ ปาย)  

วันที่สาม จากปาย ไปนอน เชียงใหม่

วันที่สี่ กลับกรุงเทพ  

พอได้มั้ยครับ

อยากทราบว่าจาก ปาย ไป ปางอ๋ง ที่ไกลหันมั้ย และจะนั่งรถไปได้สะดวก

แล้วที่ ปางอุ๋ง ต้องนอนเตนท์ อย่างเดียว ใช่มั้ยครับ

และถ้าไม่มีเต้นท์ เขามีให้เช่ามั้ยครับ

เรื่องของกินบน ปางอุ๋ง มีมั้ยครับ ถ้ามีเยอะมั้ยครับ หรือว่าต้องเตรียมไปเอง

รบกวนเพื่อนๆ ด้วยครับ อยากไปมากๆ ได้ข่าวว่าที่ปางอุ๋งสวยมากๆๆๆ

จากคุณ : โหน่งเจี๊ยบ02 - [ 13 ต.ค. 50 19:17:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom