Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ทุบกระปุกไปเที่ยวออสเตรเลีย – ตอนที่ 1 ตะลอนเมือง Melbourne

มารีวิวตามที่เคยสัญญาไว้ เนื่องจากขอข้อมูลพี่ๆเพื่อนๆใน Blueplanet ไว้ซะเยอะ ก่อนไป ทำการบ้านเยอะมาก ก่อนอื่นต้องขอบคุณ คุณทนายอ้วน, Curious girl, แมวเหมียวลาย ๆ สบาย ๆ อ้วนพี และอีกหลายท่านที่เคยตอบกระทู้ที่เราตั้งค่ะ ข้อมูลเป็นประโยชน์มากๆ สำหรับคนที่ไปเที่ยวเอง ไม่ได้ไปกะทัวร์ค่ะ อ่อรูปที่เราถ่ายอาจจะไม่เจ๋งเท่าไรนะคะ แหะๆ มีอสมัครเล่น ถ่ายเอาขำๆ

เริ่มเลยดีกว่าค่ะ ทริปเราเริ่มต้นที่เมลเบิร์นค่ะ ไปไฟล์ท TG 981 ออกจากกรุงเทพ 00:15  ถึงเมลเบิร์น 12:15 ใช้เวลาบินประมาณ 9 ชั่วโมงค่ะ ไปถึงสนามบินเงียบมากๆค่ะ งงมาก เหมือนมีแต่ไฟล์ทเราอันเดียว แล้วที่เคยตั้งกระทู้ถามเรื่องน้ำพริกไว้ ว่าเอาเข้าประเทศได้มั้ย ก้อสบายมากค่ะ เข้าช่องสีแดง บอกเค้าไว้ก่อนว่ามีอาหาร อีกอย่างเราโชคดีด้วยค่ะ เพราะคนที่ตรวจกระเป๋าเรา เค้าเป็นคนลาว พูดภาษาไทยกะเราเลย พอบอกว่าน้ำพริก เค้าก็โอเค มีขนมพวกตระกูลกูลิโกะไปด้วย เอาเข้าได้หมด (แต่อย่างที่หลายๆคนบอก แล้วแต่พนักงานที่ตรวจ ของอย่างเดียวกัน เจอคนตรวจคนละคน ก้ออาจจะถูกทิ้งได้)

จากคุณ : นู๋ปรางฝันเฟื่องเรื่องเที่ยว - [ 14 ต.ค. 50 16:48:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom