Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครเคยไป เขมร นครวัด นครธม แบบลุยๆบ้างครับ....

สวัสดีครับเพื่อนๆ....ผมจะรบกวนเพื่อนๆ ผู้ที่เคยไป หรือ มีข้อมูลการเที่ยวเขมร ... นครวัด นครธม แบบประหยัดๆ...(งบน้อยครับ)

ประมาณว่า เดินทางโดยรถทัวร์ จากกรุงเทพ...ไปถึงด่านปอยเปต... แล้วหลังจากนั้นไปอย่างไรต่อครับ....นั่งรถอะไรไป เคยได้ยินว่ามีรถตู้...แต่ไม่มั่นใจครับ...

รบกวนเพื่อนๆใน Blue Planet ช่วยจัดทริปให้ผมด้วยนะครับ.....

ผม มีเวลาประมาณ 3 คืน 4 วัน....ไม่ทราบว่าเวลาจะพอไหม...

ก่อนไปต้องติดต่อสถานทูตเขมรเพื่อขอวีซ่าก่อนไหมครับ... ต้องใช้พาสสปอร์ท ด้วยใช่ไหมครับ....

ช่วยแนะนำ เกรสเฮ้าส์ หรือ โรงแรมราคาถูกๆ ให้ด้วยนะครับ....แล้วราคาประมาณ คืนละเท่าไหร่ครับ....อยากได้แบบที่เดินทางสะดวกครับ.....

คนเขมรที่นู้นเข้าจะฟังภาษาไทยรู้เรื่องไหมครับ....อย่างเราจะกินอาหาร หรือ ขอเข้าพักที่โรงแรม หรือ เวลาเราไปเที่ยว.....(เราก็ไม่เก่ง ภาษาอังกฤษด้วยซิ)

แล้วส่วนใหญ่การไปเที่ยวจากจุดหนึ่งไปอีกจุดหนึ่งเดินทางอยางไรครับ.... เช่นเหมารถ หรือ มีรถประจำทางผ่านครับ......

หรือว่า ผมจะซื้อทัวร์ที่เขมรดีครับ....

แล้วสิ่งสำคัญที่สุด.... ผมต้องมีเงินในกระเป๋าประมาณเท่าไหร่ครับ..(ไปกัน 2 คน ครับ).... แล้วผมต้องไปแลกเงินก่อนไหม (เป็น ดอลล่า หรือ เขมร )....

บัตรเครดิตไม่มีครับ......

เรื่องลำบากไม่กลัวครับ....เพราะชอบเที่ยวแบบ Back Pack อยู่แล้วครับ... แต่งานนี้ไปเขมร ไม่กล้าเอาเตนท์ไป กลัวโดนปล้นฆ่า.... โรงแรม ธรรมดาๆ เกรสเฮ้าส์ ถูกๆ ก็นอนได้ (ชอบด้วย)....

แต่เรื่องกินเรื่องใหญ่.... อาหารบ้านเขาต่างจากบ้านเรามากหรือเปล่าครับ... ต้องเตรียม น้ำพริกแมงดา ไปคลุกกินกับข้าวไหมเนี้ย (กรณีที่กินอาหารบ้านเขาไม่ได้เลย)

รบกวนเพื่อนๆชาว Blue Planet ด้วยนะครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

จากคุณ : Than_Tree - [ 18 ต.ค. 50 01:56:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom