Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มั่วสุดชีวิต! ช่วยตรวจการบ้านครั้งที่ 2 ท่องญี่ปุ่น 17-18 วัน ให้ด้วยครับ (ก้าวหน้ามาเล็กน้อยครับ)

เรียนอาจารย์ทุกท่านครับ

จาก กระทู้

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E5921072/E5921072.html#17

นะครับ ที่ผมตั้งใจจะไปญี่ปุ่น อยู่สองอาทิตย์กว่า วางแผนไว้ค่อนข้างสะเปะสะปะในกระทู้ก่อนอย่างมาก ตอนนี้ เริ่มเป็นชิ้นเป็นอันขึ้นแล้วครับ รบกวนช่วยเช็ค เรื่องเส้นทาง ด้วยว่า มันดู อึดอัดไปไหมครับ ในแต่ละวัน หรือว่า มีข้อแนะนำเรื่องการเดินทางก็ยินดีครับ ขอบคุณมากครับ

-------------------------------------------------------

วันที่ 11
    Airport-Namba-Osaka-HimeJi-Osaka

ลงจากสนามบินตอนเช้า ซื้อ Kansai Thru Pass แบบ 2 วัน ราคา 2000 yen นั่งรถไฟ Nankai ลง Namba (ใช้เวลา 33 นาที)เอาของไปเก็บโรงแรมแล้วไปสถานนีโอซาก้าใช้ Kansai Thru Pass นั่งรถไป Himeji (ใช้เวลา -- นาที)

เที่ยวปราสาท Himeji และสวนญี่ปุ่น Kokoen ตั๋วรวมสองที่ราคา ประมาณ 720 yen

จากนั้นน่าจะมีเวลาลุย Kobe ต่อก็ไปเก็บ Kita no Cho,Kobe Machi, Port of Kobe, Habor Land, และ ไชน่าทาวน์ ก่อนกลับที่พัก ตั้งเป้าไม่เกิน สี่ทุ่มครับ

วันที่ 12
    Osaka-Nara-Osak

ใช้ตั๋ว Kansai Thru Pass นั่ง รถ จาก Tennoji ไป สถานนี นารา (ใช้เวลา – นาที)
    แล้วลุยตามนี้ครับ
    เดินที่ Sanjodori – Kofukuji (300 Yen) – Nara National Museum (420 Yen) – Wakakusa Yama Hill- Todaiji (500 Yen) – Kofukuji- Kasuge Taisa – Tamukeyama Hachimangu Shine

แล้วกลับไปนอนเอาแรงที่โอซาก้า

วันที่ 13-14

ตื่นสายหน่อย ออกจากโรงแรมเก้าโมง ลุย Osaka (และโกเบ หากเก็บวันแรกไม่หมดครับ)
    ที่ๆ ตั้งใจจะไปในโอซาก้า มี
    Namba+Shinsaibashi+Dontonburi+American Mura ซึ่งเดินทะลุกันได้
    Umeda+Cosmo Square+Shitennoshi

วันที่ 15-16
    ตั้งใจไปลุย Takayama และ Shirakawago ยังสับสนเรื่องเสิ้นทางเล็กน้อย
    แต่ผมคิดว่า ต้องเริ่มใช้ JR Pass แล้วคงจะวิ่ง จาก Osaka โดยชินคันเซนสาย Tokaido ไป Nagoya แล้ว นั่ง Selected JR Express จาก Nagoya ไป พักที่ Takayama ก่อน 1 คืนแล้ว ค่อยลุย Shirakawago วันรุ่งขึ้น

http://www.japan-guide.com/e/e5953.html

วันที่ 17-18 Takayama-Nagoya-Hakone-Kamakura-Yokohama
    เก็บ Takayama ที่เหลือ ที่คิดว่าน่าไป หากแล้วออกเดินทางกลับ นาโกย่า แล้วไปลง Shinyokohama ต่อชิคันเซนกลับ ไปที่

ลุย China Town ที่ Yokohama เข้าโรงแรม
    วันที่ 18 ลุย Hakone ทั้งวัน กลับโรงแรม ถ้าไหวก็ Kamakura

วันที่ 19
    เก็บ Kamakura แล้วนั่งรถ จาก Yokohama ไป Nikko

20-21 Nikko-Tokyo
    ลุย Nikko กลับโตเกียว

21-27
    อยู่โตเกียวครับ ยังไม่ได้วางแผนดีนัก อาจจะต้องกลับไปเก็บ Yokohama บางส่วนด้วย
    กลับวันที่ 27 ไฟล์ประมาณเที่ยงวันครับ

จากคุณ : อึดสู้ฟัด - [ 18 ต.ค. 50 23:39:59 A:58.9.4.83 X: TicketID:001485 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom