Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มาเพิ่มเติมอ่ะคับ เรื่องหางแดง

พอดีเพื่อนผม เค้าอยากเลื่อนวันไปพม่า
    (ผมก็จองพร้อมกัน แต่ของผมเลื่อนไปแล้ว)
    เพื่อนจองหางแดงไว้ 0 บาท

ทีนี้คืออย่างนี้ครับ เค้าจะทิ้งขาไป แล้วจองใหม่
    มัน 0 บาทเหมือนกัน

เป็นความรู้ใหม่ว่า ถ้าขาไป ที่ทิ้งไปอ่ะครับ
    สามารถรับ ภาษีสนามบิน 700 บาทคืนได้ด้วย
    โดยการโทรไปบอกเค้า วันที่เครื่องออกไปแล้ว
    ว่าเราไม่ได้ขึ้นไปเที่ยวนั้นนะ ขอภาษีสนามบินคืน 700 ด้วย
    ภาษีน้ำมัน คืนไม่ได้อย่างเดียว

เพราะฉะนั้น จองใหม่ เสียประมาณ 1010 อ่ะครับ
    (หักที่ได้คืน 700 บาท)
    แต่ของผม ถ้าเลื่อนเสีย 1111 บาทอ่ะครับ จองใหม่ ถ้า 0 บาท
    เหมือนกัน ทิ้งของเก่า แล้วซื้ออันใหม่ จะถูกกว่าเลื่อน 101 บาทอ่ะครับ

แค่นี้ครับ ที่จะอัพเดท

จากคุณ : เกษม พุฒเรืองศรี - [ 21 ต.ค. 50 23:23:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom