Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

วันนี้วันคล้ายวันเกิดลุง XOOMER แล้วผมจะไปญี่ปุ่นอย่างไรละครับ คุณกบฏ ความเครียด

ผมจะเดินทางไปญี่ปุ่นคืนนี้ เครื่องบินออกราวห้าทุ่มนิดหน่อย

ผมจะไปสนามบินสุวรรณภูมิอย่างไรดีละครับ
    ลงรถที่ประตูไหน?
    นั่งรถอะไรไป สาย 27 ผ่านหรือเปล่า?

เสี่ยศักดิ์ดาช่วยตอบหน่อยได้ไหม ?

แล้วพอไปถึงญี่ปุ่นแล้ว จะแสดงตัวกับหนังสือเดินทางให้ใครดู เขาจะได้เชื่อว่าไปถึงญี่ปุ่นแล้วจริงจริง?

ใครรู้ ช่วยตอบให้หน่อยเถิด

อีกเรื่องหนึ่ง เวลาอยู่ในญี่ปุ่นนี้ จะไปไหนต่อไหนอย่างไร
    ใช้รถอะไร ใช้เรืออะไร ใช้รถไฟอะไร
    จากโรงแรมนิวโอตานิ ไปมอเตอร์โชว์ ไปอย่างไร

จากมอเตอร์โชว์ กลับโรงแรมนิวโอตานิ กลับอย่างไร

จากโรงแรมนิวโอตานิ ไป Nikko อย่างไร?
    จาก Nikko กลับมาถึงโตเกียวเมื่อไรดี?

จากสถานีโตเกียว ไปสถานีชินจูกุ ไปอย่างไร เดินไป หรือนั่งรถไฟไปดีครับเสี่ย?
    แล้วจากสถานีชินจูกุ ไปโรงแรม Keio Plaza ไปอย่างไรดีครับเสี่ย?

ไปนอนนิวโอตานิ 2 คืน นอน Nikko คืนหนึ่ง
    แล้วนอน Keio Plaza 5 คืน ผมจะนอนหลับหรือเปล่า ไม่มีหมอนข้างกอด?
    ถ้านอนไม่หลับ จะขอเงินคืนได้หรือไม่?

แล้วจะไปกินอะไรดี อยู่ในโตเกียวทั้ง 7 วันนี่?

เสี่ยอยู่ไหน มาตอบเร็วเร็วเข้าครับ
    ลุงซูมด้วย รีบรีบมาตอบครับ

อย่าช้า เดี๋ยวผมก็จะต้องปิดเครื่องคอมพิวเตอร์แล้ว
    ไปเปิดอีกที ที่โรงแรมโน่นแหละ

จากคุณ : xebec - [ 22 ต.ค. 50 14:09:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom