Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จากปายมีรถเหมาไปปางอุ๋งตอนเช้ามั้ยคะ

จะไปพักที่ปายก่อน

แล้ววันก่อนสุดท้าย
    จะไปตะลุยเมืองแม่ฮ่องสอน
    ระหว่างทางก็จะแวะสถานที่เที่ยวไปเรื่อยๆ เช่น ภูโคลน ถ้ำต่างๆ

อยากทราบว่า ถ้าจะไปปางอุ๋งเป็นที่แรก เพราะเสน่ห์ของปางอุ๋งคือตอนเช้า
    มันจะอ้อมไปอ้อมมามั้ยคะ
    หรือว่า ต้องไปที่อื่นก่อน แล้วกลับมาเก็บปางอุ๋งตอนเย็นๆ

คงไม่ได้ค้างที่ปางอุ๋งค่ะ
    เพราะเพื่อนอยากค้างที่ตัวเมืองแม่ฮ่องสอน
    เพื่อนอยากเดินถนนคนเดิน ชมตลาดเช้า ตลาดเย็น
    ดูจองคำ อะไรประมาณนั้น

มีที่พักแนะนำมั้ยคะ แหะๆ
    ส่วนวันรุ่งขึ้น เราก็จะนั่งรถกลับเชียงใหม่เลย

ดูไฟลท์ไว้ หกโมง ก็ควรถึงเชียงใหม่สักสี่โมงค่ะ

จะมีรถมั้ยคะ
    เป็นรถโดยสารหรือรถตู้ก็ได้

จะมีรถเหมามาที่ปางอุ๋งก่อนมั้ยคะ
    แล้วควรออกจากปายตั้งแต่กี่โมง (ตีห้า ไหวมั้ย)

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : ingland - [ วันปิยมหาราช 12:13:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom