Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

สอบถามล่องสาละวิน ที่ บ้านแม่สามแลบ ไปเส้นทางบ้านท่าตาฝั่ง หรือ เส้นทางสบเมยดีครับ

ธันวามีคิวต้องพาผู้ปกครองไปสัมผัสลมหนาว

เลยวางแผนไว้ว่าจะไป แม่เมย สาละวิน แม่จอนหลวง

ที่นี้เท่าที่หาข้อมูลมา  จะนั้งเรือเที่ยวล่องสาละวินที่บ้านแม่สามแลบ มีสองเส้นทางคือไปที่บ้านท่าตาฝั่งกับบ้านสบเมย

ถ้าไปแบบไม่ค้างคือนั้งเรือไปเที่ยวชมวิว เล่นน้ำ ควรไปเส้นทางไปเส้นทางไหนดีครับเส้นทางไหนสวยกว่ากัน

แล้วก้อแต่ละเส้นทางมีที่ให้ทานอาหารหรือเปล่าครับ

ค่าเช่าเรือประมาณเท่าไหร่ครับ

แล้วอีกนิดนะครับใครมีเบอร์ติดต่ออุทยานแห่งชาติแม่เงาบ้างม่ะครับในเว็ปอุทยานฯไม่มีเบอร์ให้ติดต่อครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรังทุกคำตอบครับ

จากคุณ : แก่ กรุงเก่า - [ 24 ต.ค. 50 11:04:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom