Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

---- รีวิวเฉพาะกิจ ที่พักราคามิตรภาพ " เสม็ด - อ่าวไผ่ - ต๊อก บังกะโล " ค่ะ ----------

มีพี่ๆน้องๆหลังบ้านมาถามว่าที่พักเป็นไง ราคาเป็นไง กันหลายคน แคทเลยถือโอกาสเอารูป 2 ครั้งหลังที่ไปมา มาลงค่ะ เผื่อจะเป็นแนวทางให้พี่ๆน้องๆที่ต้องการที่พักราคาถูก สะอาด สวยพออยู่ได้ ไว้เป็นทางเลือกสำหรับคนงบน้อยค่ะ ^^

ที่นี่ชื่อต๊อกบังกะโลค่ะ  ตั้งอยู่บนอ่าวไผ่ ขนาบด้วย นากะ และ เจี๊ยบบังกะโล  รับแต่วอร์คอินอย่างเดียวค่ะ

ราคาปกติ ห้องพัดลมในสุดออกมาประมาณค่อนๆ คืนละ 300 บาท  ถัดออกมาหน่อยเป้นห้องพัดลมราคา 350 บาท  หลังที่ติดกับแอร์เลย หลังละ 500 บาทค่ะ  ห้องแอร์มีประมาณ 5 หลัง คืนละ 700 บาทค่ะอยู่ด้านหน้าสุด ที่นี่ยิ่งลึกยิ่งถูกค่ะ   ( ปัจจุบันลุงเขากำลังสร้างเพิ่มค่ะ ดูจากแบบแล้วน่าจะโอเคกว่าของเก่า  แต่คาดว่าราคาก็น่าจะขึ้นไปด้วย พอดีลุงเขายังไม่ได้กำหนดราคาค่ะ )

ราคาที่ว่า ถ้ามาช่วงโลว์  อาจได้ถูกกว่านี้ค่ะ ไปมาล่าสุด คืนละ 200 บาท จากเดิม 300 บาท ( ราคาเมื่อ 6 ตุลาคม 2550 )

ถ้ามีคนแก่ เด็กเล็ก หรือจะไปเมา ไม่แนะนำนะคะ  เพราะที่พักต้องขึ้นบันไดไป ไม่ใกล้ก้อไกลค่ะ ล่าสุดไปเมา พักหลังในเกือบสุด แบกเพื่อนแทบตาย คราวหน้าคิดใหม่ทำใหม่เลยค่ะ ไม่เอาแล้ว > <            

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 50 00:39:25

แก้ไขเมื่อ 25 ต.ค. 50 00:30:43

จากคุณ : ข่อยริมทาง - [ 25 ต.ค. 50 00:01:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom