Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เอารูปมาฝากจ้า >>> Autumn in Japan -ตอนที่ 1 เที่ยวเมือง Matsumoto- <<<

ทริปนี้เดินทางช่วงวันที่ 19-28 ต.ค. ที่ผ่านมาค่ะ เป็นครั้งที่สองที่คุณสามีกับเราไปเยือนญี่ปุ่น หลังจากปีที่แล้วประทับใจกับซากุระบานไปแล้ว ปีนี้พอดีมีโปรโมชั่นจากบัตรเครดิต Standard Chartered Platinum ใช้คะแนนสะสมแค่ 45,000 คะแนนก็แลกตั๋วเครื่องบินไปญี่ปุ่นได้ เราเลยได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นอีกรอบเพื่อชมใบไม้เปลี่ยนสี หรือ Koyo

ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆ ที่โพสต์ข้อมูลการเดินทางทั้งที่ Pantip และ Trekkingthai และขอบคุณคุณ Gelgoog กับคุณโต้คลื่นสำหรับความช่วยเหลือและคำแนะนำดีๆ ค่ะ

รูปเปิดกระทู้เป็นรูปที่ถ่ายแถวๆ ที่พักชื่อ Kuroyu Onsen อยู่ที่ Nyuto Onsen เมือง Tazawako ในแถบ Tohoku ค่ะ ช่วงที่เราไปใบไม้เปลี่ยนสีกำลังสวยเลย

หนอน

จากคุณ : กาแฟขม - [ 1 พ.ย. 50 21:56:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom