Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนสอบถามเรื่องอายุตั๋วเครื่องบิน ไม่ทราบว่ามีใครเคยต่อบ้างมั้ยครับ

ไม่ทราบว่ามีใครเคยต่ออายุตั๋วเครื่องบินของการบินไทยบ้างมั้ยครับ ไม่ทราบว่าปรกติสามารถทำได้มั้ยครับ

คือผมมีตั๋วเครื่องบิน โอซาก้า ซึ่งเป็นชั้นธุรกิจ ตั๋วปี 2 ใบครับ ว่าจะไปตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว จนบัดนี้ ก็ยังไม่ลงล๊อคครับ และตั๋วจะหมดอายุในอาทิตย์หน้า ซึ่งวางแผนว่าจะไป จะไป ก็ไม่สามารถครับ

ไม่อยากรีฟันด์ เพราะยังอยากไปโอซาก้าครับ รวมทั้งวีซ๋าของผม ของแฟน ก็ทำกันเรียบร้อย แต่ไม่มีเวลา และคิดว่าจะต้องไปก่อนที่วีซ๋าจะหมดอายุ กลัวว่า ถ้ารีฟันด์ตั่ว ออกใหม่ ก็คงไม่ทัน เพราะรีฟันด์ใช้เวลานานก่าจะได้เงิน

ไม่ทราบว่าเราสามารถขอต่ออายุตั๋วเป็นกรณีพิเศษ ได้มั้ยคับ หรือเสียค่าธรรมเนียมเพิ่มอายุตั๋ว ไม่ทราบว่าสามารถทำได้มั้ยครับ เพื่อน เคยทำได้มั้ย ถามเอเย่น ก็ เซโน อย่างเดียวเลย

หรือถ้าเราจะขอให้เอเย่นออกตั๋วใหม่ โดยรีฟันไม่คืนเงิน เอาเงินมาหักลบกลบหนี้ กันได้เลยมั้ยครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : ละอ่อนดึก - [ 8 พ.ย. 50 09:07:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom