Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครทราบบ้าง ทำไงถึงได้นั่ง Premium eco ของ ANA ครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังมีเรื่องสงสัย เลยมาให้พี่ๆชาวพันทิปช่วยหน่อยครับ
    พอดีว่าผมพึ่งไปจองตั๋ว BKK - NRT - LAX ของ ANA มา
    แล้วเช็คราคากับเอเจนซี่ ก็เห็นเค้าบอกว่า มีแต่ราคาของ ECONOMY แล้วเป็น BUSINESS class เลยนะน้อง แต่ก่อนหน้านั้นผมดูในเวบ hflight.net เ็ห็นว่าเครื่องที่ใช้บินมี Premium economy ด้วย แล้วตะกี้ก็พึ่งเข้าไปดูในเวบของ ANA มาเห็นเค้าบอกประมาณว่านั่งพรีเมียมอีโค ได้ในราคาอีโค แต่จะได้สิทธิ์ตาม order ที่ถูก requested ไม่รู้ว่าผมจะแปลภาษาปะกิดมาผิดๆรึปล่าวนะครับ แล้วก็พอดีปิดหน้าเวบแต่กลับเข้าไปอีกรอบ ดันหาไม่เจอซะอีกแหนะ ว่าหน้าีที่พึ่งจะดูไป มันต้องคลิกตรงไหน
    ก็เลยสงสัยไม่รู้จะมีใครช่วยตอบผมได้รึปล่าวน้อ ว่าทำยังไงผมถึงจะได้นั่ง premium economy ของพี่ ANA เค้าบ้างครับ เห็นว่าถ้าซื้อตั๋วแล้วสามารถเลือกที่นั่งในเวบได้ทันทีเลย ไม่รู้ว่าเราจะเลือกได้ตรงนี้ หรือต้องเป็นสมาชิกสะสมไมล์กับเค้าก่อนครับ หรือจริงๆแล้ว วิธีเลือกนั่งพรีเมียม อีโคโนมี มันเป็นแบบอื่นก็ช่วยรบกวนบอกด้วยนะครับ
    ปล. ตอนนี้แค่ book เฉยๆครับ ยังไม่ได้จ่ายตังค์ออกตั๋ว ว่าจะไปออกตั๋วซักเดือนธันวาคมครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : o_taro_cmu - [ 25 พ.ย. 50 18:57:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom