Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ รีวิว รีสอร์ท ความงดงามของลำน้ำโขง...ที่ทอแสง โขงเจียมรีสอร์ท +++

จากที่เคยพาชมรีสอร์ทริมทะเล รีสอร์ทวิวภูเขา ครั้งนี้ผมขอเปลี่ยนบรรยากาศมาเป็นรีสอร์ทริมแม่น้ำซึ่งเป็นแม่น้ำสายสำคัญที่ได้ชื่อว่าเป็นสายน้ำแห่งมิตรภาพ แม่น้ำโขงครับ ในการมาอุบลครั้งนี้ผมเลือกเดินทางโดยรถไฟจากสถานีนครราชสีมา มายังปลายทางอุบลราชธานีซึ่งสะดวกสบายครับ ดูวิวทุ่งนา วิถีชาวบ้านสองข้างทางของชาวอีสาน โดยจุดหมายของผมคือรีสอร์ทแห่งหนึ่งในอำเภอโขงเจียมที่ชื่อ ทอแสง โขงเจียมรีสอร์ท ซึ่งผมเคยมาที่นี่แล้ว 2-3ครั้งเมื่อ 4-5 ปีก่อน ถึงแม้การเดินทางมายังอำเภอโขงเจียมของผมครั้งนี้ ไม่ใช่ครั้งแรกแต่ก็เป็นการเดินทางที่รอคอยของผมอีกทริปหนึ่ง ภาพของสายน้ำแห่งลำน้ำโขงมาบรรจบกับลำน้ำมูลเกิดเป็นแม่น้ำสองสี ภาพวิถีชีวิตชาวบ้านสองฟากฝั่งของสายน้ำแห่งมิตรภาพ ยังติดตาผมมาตลอด ภาพบรรยากาศสบายๆในรีสอร์ทที่สามารถชมความงามของลำน้ำโขงจากระเบียงห้องพักทำให้ผมต้องย้อนกลับมาที่รีสอร์ทแห่งนี้อีก ลองมาดูภาพแห่งความประทับใจในบรรยากาศฤดูหนาวที่ทอแสง โขงเจียมรีสอร์ทครับ

ผมขออนุญาตวางแผงนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ฉบับที่ 17 ประจำเดือนธันวาคม 2550

จากคุณ : ชานไม้ชายเขา - [ 11 ธ.ค. 50 12:16:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom