Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ใครไปเชียงใหม่ มีที่มาแนะนำจ้า

เราเพิ่งไปเชียงใหม่กับเพื่อน อีก แปดคนเพิ่งกลับมา

ตอนแรกจองไป บ้านอ้ายหล้า แต่พอไปถึง ก้อไกลจากที่พัก เลยโทรไปยกเลิก ซึ่ง เค้าน่ารักมาก ไม่ว่าอะไรแถม บอกว่า ไว้โอกาสหน้านะค่ะ (รู้สึกผิดมากกกกกก)
    ไว้คราวหน้าเราไปก้อกะจะไปพัก แหละ น่าอยู่เหมือนกัน

ก้อ เปลี่ยนไป ดอยวิว ใกล้ กาดสวนแก้ว ที่พัก ก้อไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่ อาหารเช้าก้อโอเค และบริการค่อนข้างโอเค
    ตกเย็นก้อไปกินที่ร้าน ผาลาดตะวันรอน ขอพูดถึงลุงที่พาไปก่อน น่ารักมาก ไกลมาก ให้ไปรับ คิดราคาเดียวกับไปส่งเลย (ขอบคุณจ้าว) ไว้จะโพสต์เบอร์ให้ครั้งหน้า

ส่วนร้านอาหาร น่ารักมาก พอดีวันเกิดเพื่อน ไม่ได้เอาบัตร ไปก้อให้ การ์ดส่วนลด แถม ไอศรีม พร้อมเพลง วันเกิด ประทับใจมากค่ะ

และที่ประทับใจสุดๆ คือ คนสุดท้ายไปนอน mandala house (www.mandalachiamnmai.com) ทั้งห้อง บริการ พนง. ต้อนรับ เจ้าของ ทุกคนบริการดีมาก ไม่ว่าจะช่วยยกของ แนะนำ ที่ช็อปปิ้ง และ ก้อฝากของได้ อีกต่างหาก  เพิ่งจองห้องให้พี่สาว ไม่ว่าใครไปเชียงใหม่ก้ออยากให้ไปพักที่นี่

และ สุดท้ายก้อคุณลุง คนขับนถสองแถว บริการดีมาก มีน้ำใจ แถมพาเราไปทุกที่ (ไว้จะเอาเบอร์ให้ครั้งหน้านะค่ะ)

ที่ไม่ประทับใจ

ก้อ ที่กินข้าวที่ไนท์บาร์ซ่า แถวที่มีการแสดง ขอบอกอย่าไป เหยียบ พวกนี้ พวกคนมีอิทธิพล อาหารแพง แถมสั่งแล้วได้ช้า ถามไม่ได้นะค่ะ ถามไม่ทำให้ไล่ให้ไปหากินที่อื่น อาหารก้องั้น ๆ แต่มารยาทคนจดออร์เดอร์นี้ซิ อาเฮียแก่ ไม่รู้ไปกินรังแตนที่ไหนมา แถม คงมีแต่ลูกคิดบนหัว

ถ้าไม่อยากจ่ายแพง แถม เสียความรู้สึก อย่าไปเหยียบถิ่นเขานะค่ะ
    ป.ล. คนเชียงใหม่บอกว่า พวกที่ทำ ที่ไนท์บาร์ซ่า ก้อไม่ใช้คนเชียงใหม่แต่เป็นคน กทม. ที่อพยพไปเพื่อหวังทำเงินอย่างเดียว

ฝากไว้แค่นี้ค่ะ

สนุกกับการไปเที่ยว เลือกที่ๆ ไปเจอคนดี ๆ แล้วจะได้ความทรงจำที่ดีค่ะ

โชคดีนะค่ะ

จากคุณ : Skylab79 - [ 11 ธ.ค. 50 15:37:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom