Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

เรื่องราวดีๆ...ที่อยากบอกเล่า และ ขอบคุณจากใจจริง

สวัสดีครับ...เพื่อนๆทุกคน
    วันนี้ผมเองมีเรื่องราวมาเล่าและอยากจะขอบคุณสายการบินบางกอกแอร์เวย์หน่อยนะครับ
    ตามประสา...ถ้ามีเรื่องราวดีๆ เราก้ออยากนำมาบอกกล่าวกัน

เรื่องของเรื่อง...เกิดจากความสะเพร่าของผมเอง
    เนื่องจากเมื่อวันที่ 7-11 ธันวาคม ที่ผ่านมา..ผมนั้นได้มีโอกาสไปเที่ยวที่หลวงพระบางมาครับ
    หลายวันผ่านไปได้โดยดี...จนถึงวันกลับมากรุงเทพนี้แหละ

ขากลับ...ผมได้โดยสารสายการบินกรุงเทพ หรือ บางกอกแอร์เวย์ Flight PG944 LPQ - BKK
    วันที่ 11 ธันวาคม 2550 เลขที่นั่ง 04B
    พอเครื่องลงที่สนามบินสุวรรณภูมิ...เปิดกระเป๋าเดินทางออกมาก้อได้พบว่ามือถือเครื่องสำคัญ
    ของผมได้หายไป...นั่งคิดอยู่นานก้อนึกได้ว่า น่าจะลืมไว้ที่ทางโรงแรมที่หลวงพระบาง

หลังจากโทรเช็คทางโรงแรมเป็นที่เรียบร้อยแล้ว...ก้อพบว่าลืมอยู่ที่ทางโรงแรมจริง
    ทางโรงแรมบอกว่าให้มาติดต่อรับเองที่โรงแรม
    แต่อย่างไรนั้นเค้าจะสอบถามทางไปรษณีย์ดู...ก่อนว่า
    สามารถจัดส่งแบบเก็บเงินปลายทางได้หรือไม่..หลังจากการพูดคุยเสร็จ ก้อไม่รู้จะมีวิธีไหน

เลยลองติดต่อทางสายการบินบางกอกแอร์เวย์สำนักงานหลวงพระบางดูว่า...
    มีวิธีไหนบ้างที่จะนำโทรศัพท์มือถือมาคืนให้...อาธิเช่น การส่งเป็นบริการคาร์โก้หรืออื่นๆ
    แต่..ทางสำนักงานหลวงพระบางได้ตอบกลับมาว่า ทางหลวงพระบางเองไม่มีบริการนี้

แต่ยังไงจะลองติดต่อทางนายสถานีหลวงพระบางดูว่ามีวิธีใดบ้าง...
    รวมถึงได้ขอรายละเอียดโรงแรมที่พัก รุ่นโทรศัพท์มือถือ และเบอร์ติดต่อที่กรุงเทพของผมไป พร้อมทั้งกล่าวว่าอาจจะต้องใช้เวลานานหน่อย แต่ยังไงรับรองว่าจะติดต่อกลับ...

จนถึงวันที่ 12 ธันวาคม..ประมาณ 10.30น.
    ทางสำนักงานหลวงพระบางได้ติดต่อกลับมา พร้อมทั้ง
    บอกว่าให้มาติดต่อรับของได้เลยที่สนามบินสุวรรณภูมิ...จะฝากของมาให้กลับ PG 942
    จนถึงเวลาเครื่องลง..ผมได้ไปติดต่อทางเคาร์เตอร์ของกอกแอร์สุวรรณภูมิ

ทางพนง.ประจำสถานีกรุงเทพ ได้ติดต่อดำเนินเรื่องและจัดการให้จนได้รับโทรศัพท์คืน
    เรื่องนี้ทำให้ผมประทับใจในการบริการของสายการบินนี้มากยิ่งขึ้น...

เพราะทางสายการบินเองนั้น..มีสิทธิในการบอกปัดความรับผิดชอบได้เต็มที่
    เพราะไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้น...แต่ทางสายการบินรวมถึงพนักงาน และ เจ้าหน้าที่ทุกท่าน
    ได้จัดการรับเรื่องและนำโทรศัพท์มือถือมาส่งคืนผม..

จากเรื่องราวข้างต้นนั้น...ผมอยากจะขอขอบคุณ
    คุณมีนา...จนท.สายการบินประจำสำนักงานหลวงพระบางที่รับเรื่องผมไว้
    จนท.สายการบินประจำสถานีหลวงพระบาง และ สถานีกรุงเทพทุกท่านไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

รวมถึง..เจ้าบ้านใจดี พนง.เกสต์เฮ้าส์และแม่บ้าน ที่เก็บโทรศัพท์มือถือของผมไว้ให้
    พี่กอน..คนขับรถตู้ ที่บอกว่าเดี๋ยวอาทิตย์หน้า พี่ไปเอากลับมาให้..
    ขอบคุณจากใจจริงอีกทีครับ...

ปล.ผมได้ส่งจดหมายขอบคุณไปทางฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์แล้วด้วยครับ
    แต่..อยากมาบอกกล่าวเพื่อนๆ ให้รับรู้เรื่องราวดีๆที่เกิดขึ้นอีกสักครั้งนึงครับ...

* แก้ไขครับผิดครับ...ขอบคุณครับ *

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 50 20:45:51

จากคุณ : รอชม - [ 13 ธ.ค. 50 15:03:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom