Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อย่าเจอกันอีกเลย Mae Hong Son Mountain Inn. Hotel & Resort กับยัยป้ามหาภัย

โรงแรม Mae Hong Son Mountain Inn. Hotel & Resort http://www.mhsmountaininn.com/startup.html

เรื่องเกิดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาครับ โดยเริ่มเรื่องมาดังนี้ครับ

เมื่อประมาณเดือนกันยายนที่งานท่องเที่ยวครั้งที่ผ่านมาผมเละเพื่อนได้ไปจองโรงแรมต่างๆเพื่อไปเที่ยวในทริปวงรอบแม่ฮ่องสอนครับ โดยไปทั้งหมด 6 วัน 5 คืน โดยในงานได้จองที่พักคือ Novotel เชียงใหม่คืนละ 900 บาทพร้อมอาหารเช้า และ up เป็น deluxe ด้วยบัตร advantage plus... ซึ่งไม่มีปัญหาใดๆครับ

และมีอีกที่ที่ได้จองคือ Mae Hong Son Mountain Inn. Hotel & Resort ครับโดยมีคุณป้าพร้อมลูกสาวเค้ามาขายครับ โดยผมจองไว้ในคืนวันที่ 8 ธันวาคม 2550 จำนวน 7 ห้องครับโดยก่อนจองได้ถามว่ามีห้องว่างหรือไม่ซึ่ง ได้คำตอบว่าจริงๆแล้วมีคนจอง overlist ไป 200 กว่าห้องซึ่งแรกทีเดียวว่าจะไม่เอาแล้ว

แต่คุณป้าท่านนั้นบอกว่าแต่พวกนั้นเค้ายังไม่จ่ายเงินจองถ้าผมเอาจ่ายเงินจองทันทีก็จะจองห้องให้ได้ครับ ซึ่งผมก็เลยตกลงจองไปครับทั้งหมด 7 ห้องจ่ายเงินมัดจำเป็นจำนวนเงิน 3500 บาทถ้วนคงค้าง 7000 บาท ซึ่งระหว่างนั้นคุณป้าก็เริ่มคุยด้วยและถามว่ามี Dinner แล้วหรือยัง จะไปกินที่ไหน ? และก็เริ่มโฆษณาว่ากินกับเค้ามั๊ยไม่แพงหรอก ประมาณ 200 บาทเป็น set กึ่งบุฟเฟต์ (สามารถเพิ่มได้เติมได้) อย่าออกไปกินข้างนอกเลยคนเยอะมันเต็ม มียกตัวอย่างร้านใบเฟิร์นมาครับ ว่าคนเยอะนะได้กินช้าด้วย

แต่ผมกับเพื่อนๆตัดสินใจไม่เอาครับเพราะอยากไปกินข้างนอก ตามถนนคนเดินมากกว่าครับ

จากคุณ : เอ๋อ้อย - [ 14 ธ.ค. 50 14:40:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom