Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

บิน TG จากต่างปรเทศและต้องต่อเครื่องไปต่างจังหวัดต่อ (TG) มีเวลาประมาณต่อเครื่อง 1ชม.กับ 10 นาที จะทันไหมคะ

เห็นกระทู้ก่อนหน้าที่ต้องวิ่งจากขาเข้าต่างประเทศไปขาออกในประเทศ แล้วเริ่มกังวลมากๆค่ะ เพราะตัวเองต้องเดินทางโดย TG วันที่ 20 ธค.นี้ โดยจะถึงสุวรรณภูมิ 6.50 น. แล้วเครื่องTG ภายในประเทศออกเวลา 8.00 น. จะทันมั๊ยคะ ต้องแจ้งเจ้าหน้าที่ๆไหนคะที่จะอำนวยความสะดวกให้ ถ้าเกิดไปไม่ทันเครื่องภายในประเทศต้องทำอย่างไรคะ ยอมรับค่ะว่าเป็นความผิดของตัวเองเองที่ไม่เช็คเวลาต่อเครื่องให้ละเอียดก่อน (เบลอขนาดคิดว่า flight จากสุวรรณภูมิออก 9.20 น. (ซึ่งจริงๆแล้วเป็นเวลาที่ถึงสนามบินต่างจังหวัดค่ะ ) และเพราะซื้อกับ Agency และคิดว่าเค้าต้องเลือกเวลาเดินทางที่สะดวก (ไม่น่าจะตกเครื่องให้เรา) มาเช็คจริงๆตอนออกตั๋วเรียบร้อยแล้ว (ไม่ค่อยได้เดินทางบ่อยน่ะค่ะ สะเพร่ามากๆ)
    ช่วยตอบหน่อยนะคะ กังวลมากจริงๆค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : picoplankton - [ 17 ธ.ค. 50 01:45:39 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom