Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนช่วยดูแผนและงบประมาณ > ทัวร์ดอกไม้สำหรับคุณยายค่ะ (เชียงราย-เชียงใหม่)

จะพาคุณยาย อายุมากแล้ว เดินไม่ค่อยไหว (แต่ถ้าเดินดูดอกไม้ล่ะก้อถึงไหนถึงกัน) ไปเที่ยวดูดอกไม้ที่เชียงรายกับเชียงใหม่ค่ะ (ทริปนี้เน้นดอกไม้เท่านั้นค่ะ)
    มีเวลาแค่ 3 วัน จะไปวันที่ 5-7 มกรา 51 ค่ะ ไปประมาณ 5 คนค่ะ อยากได้รายการละเอียดแบบทัวร์เลยค่ะ ไม่อยากไม่งกๆงันๆ เกรงคุณยายจะตื่นเต้นซะก่อน อิอิ

วันที่ 5
    ขึ้นเครื่อง Air Asia BKK-เชียงราย 6:35-7:55 ต้องนั่งรถไปชมงานเทศกาลดอกไม้ (ต้องเหมารถตั้งแต่จังหวะนี้แล้วใช่ไหมคะ?) ชมงานตลอดช่วงเช้า
    แวะทานอาหารเที่ยง(ที่ไหนดีคะ?) จากนั้นช่วงบ่ายเดินทางไปวัดร่องขุ่น วัดพระสิงห์ วัดพระแก้ว แล้วตีรถไปแม่สาย ระหว่างทางแวะหาอะไรทาน (แนะนำด้วยค่ะ?)
    ถึงแม่สายช่วงเย็นๆ (ตลาดปิดกี่โมงคะ?) พักที่แม่สายเลยค่ะ (ช่วยแนะนำสถานที่พักด้วยนะคะ?)

วันที่ 6
    ตื่นแต่เช้าไปดอยตุง อาหารเช้าทานที่ไหนก็ได้ค่ะ ชมดอยตุงตลอดเช้า ทานอาหารเที่ยงบนดอยตุงเลย แล้วตีรถไปดอยอ่างขางค่ะ (ไม่แน่ใจว่าจะถึงอ่างขางกี่โมงคะ?)
    ช่วงเย็นเดินเล่นอ่างขาง แล้วเข้าพักที่ อ่างขางวิลล่าหรืออมารีดีคะ? ทานอาหารเย็นแถวๆ นั้น เป็นหมั่นโถขาหมู

วันที่ 7
    ตื่นเช้าทานโจ๊กเห็ดหอม แล้วเดินเล่นอ่างขางต่อ จนสายๆ ก็นั่งรถไปสวนส้ม-น้ำพุร้อนฝาง แล้วตีรถไปเชียงใหม่น่าจะถึงประมาณ บ่าย3 ไปแวะแม่ริม,สะเมิง
    กลับมาขึ้นเครื่องที่เชียงใหม่เวลา 21.25 ถึงกรุงเทพ 22.35 ค่ะ

คำถาม?
    1. รถตู้ต้องเหมาตลอด 3 วันเลยใช่ไหมคะ แล้วมีที่แนะนำไหมคะ
    2. ช่วยแนะนำร้านเด็ดๆ ตามโปรแกรมให้ทีนะคะ
    3. โปรแกรมที่วางไว้ดูเหมือนจะนั่งรถน๊านนาน ช่วยปรับแต่งโปรแกรมให้ทีค่ะ
    4. ถ้าจัดโปรแกรมแบบนี้ คนอายุเยอะๆ จะไหวไหมคะ หรือว่าโหดไปหน่อย
    5. มีอะไรอย่างอื่น ช่วยแนะนำที่ค่ะ

งบประมาณ 5 คน
    ค่าตั๋วเครื่องบินประมาณ 14172
    ค่าเหมารถตู้ 3 วัน (เท่าไหร่คะ?)
    ค่าที่พักที่แม่สาย (เท่าไหร่คะ?)
    ค่าที่พักบนดอยอ่างขาง (อมารีคนละ 2890x5=14450)
    ค่าอาหาร (ไม่แพงมากมั้งคะ ไม่ต้องคิดก็ได้)
    ค่าเข้าชมทุกสถานที่ (เท่าไหร่คะ?)

ขอโทษทีนะคะที่คำถามเยอะมากมายเพราะกำลังอยู่ในช่วงหาข้อมูลค่ะ
    ก็เคยคิดว่าไปทัวร์เลยดีกว่าไหมสะดวกดี แต่คุณยายเดินไม่ค่อยไหวค่ะ เลยไม่อยากให้รีบๆ ตามทัวร์
    รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ คิดซะว่า ช่วยกันพาคุณยายหนูไปเที่ยวนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

จากคุณ : Ryn - [ 18 ธ.ค. 50 17:13:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom