Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

>Review< เรือนพักอูบุด.....ปาย

เพิ่งกลับมาจากปายค่ะ และไปพักที่ "เรือนพักอูบุด" ประทับใจมากๆ แต่ก่อนที่จะไปก็เข้ามาหาข้อมูลใน BP นี่แหล่ะ ขอบคุณทุกคนมากๆ ที่ทำให้ Trip นี้ของเราผ่านไปด้วยดีค่ะ

ด้วยความประทับใจในสถานที่และตัวเจ้าของที่พัก เลยอยากจะมา Review ให้เพื่อนๆ ได้มีตัวเลือกที่พักเพิ่มขึ้นอีก 1 แห่งค่ะ (พอดีตอนที่เราหาข้อมูลรู้สึกว่ามีคนพูดถึงที่นี่น้อยมาก)

เรือนพักอูบุดนี้ อยู่ที่บ้านตาลเจ็ดต้นค่ะ ถ้าถามคนที่ปายหลายคนคงบอกว่าไม่เห็นรู้จัก เนื่องจากเป็นที่พักที่เพิ่งเปิดได้ไม่นาน แต่ถ้าบอกเค้าว่าอยู่ตาลเจ็ดต้นอีกหลายคนก็คงบอกว่าอยู่ไกล แต่เท่าที่เราไปพัก ขี่มอเตอร์ไซด์ไป-กลับ ระหว่างบ้านพักและตัวเมืองปายหลายรอบ ก็รู้สึกว่าไม่ได้ไกลอย่างที่เค้าบอกนะคะ ชมวิวไปเรื่อยๆ แป๊บเดียวก็ถึงค่ะ ส่วนบ้านตาลเจ็ดต้นที่ว่านี้ ก็ไปทางเดียวกับที่จะไปวัดพระธาตุแม่เย็นค่ะ ถ้ามาจากตัวเมืองปายเมื่อข้ามสะพานแล้ว วัดพระธาตุแม่เย็นต้องตรงไป แต่เรือนพักอูบุดจะเลี้ยวซ้ายค่ะ ตรงไปเรื่อยๆ ประมาณ 5 กิโลเมตรค่ะ จะเห็นวัดอยู่ด้านซ้าย
    เรือนพักอูบุดจะอยู่ติดวัดเลย มีป้ายเล็กๆ สีส้มๆ อยู่ตรงทางเข้านะคะ (ไม่ได้ถ่ายรูปมา ขอโทษที)

จากคุณ : jetpilot - [ 19 ธ.ค. 50 22:15:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom