Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ รีวิว รีสอร์ท Amari Coral Beach Resort มุมโรแมนติกเล็กๆแห่งเกาะภูเก็ต +++

ทริปลงใต้(สวนกระแสขึ้นเหนือเจออากาศหนาวๆ)ไปที่ ตรัง ภูเก็ตของผมในครั้งนี้ ถือเป็นทริปใหญ่ของผมอีกครั้งหนึ่ง ผมเลือกพักอมารีทั้งสองที่เนื่องจาก ที่อมารี ภูเก็ต ผมได้ที่พักฟรีครับ ส่วนที่ อมารีตรัง ถึงแม้จะเป็นช่วง High Season ซึ่งราคาห้องพักสูงกว่าที่ผมเคยไปพักเมื่อกลางปีเยอะทีเดียว แต่ด้วยความประทับใจที่ได้ไปที่นี่ในครั้งนั้น ผมเลยตัดสินกลับไปเยี่ยม Amari Trang Beach อีกครั้ง มาชมรีวิวของ อมารี ภูเก็ตในฉบับนี้ และฉบับหน้าจะเป็นอมารีตรังครับ

ถ้าให้ผมจัดอันดับรีสอร์ทโรแมนติกที่ผมเคยไปมา ผมคงให้ Amari Coral Beach Resort เป็นรีสอร์ทที่โรแมนติกในลำดับต้นๆ จากการที่ไม่ได้คาดหวังอะไรไว้มาก เนื่องจากผมทราบข้อมูลมาว่า รีสอร์ทในเครืออมารีที่ภูเก็ตแห่งนี้ ค่อนข้างเก่า สร้างมานานแล้ว แต่จากการเข้าไปเยี่ยมชม ถ่ายภาพ ผมก็พบว่า ตัวรีสอร์ทและห้องพักได้รับการปรับปรุงใหม่ และรีสอร์ทแห่งนี้มีจุดเด่นอยู่ที่ ทำเล ที่อยู่ติดหาดที่กว้าง ทำให้ห้องพัก ส่วนใหญ่เป็นห้อง Beachfront ไม่มีถนนมากั้น ห้องอาหารที่ชิดติดทะเล มองเห็นทิวเขาและแสงไฟระยิบระยับในยามค่ำคืนจากหาดป่าตองสะท้อนกับน้ำทะเลทำให้บรรยากาศทานอาหารช่างโรแมนติก ส่วนข้อด้อยคงเป็นที่บริเวณหาดของรีสอร์ท เป็นหินค่อนข้างเยอะครับ ไม่เหมาะกับการเล่นน้ำ และช่วงเวลาน้ำลด หาดจะดูไม่สวยเท่าไหร่ ลองมาดูภาพความโรแมนติกและความประทับใจของผมที่มีต่อรีสอร์ทแห่งนี้ครับ

ผมขออนุญาตวางแผงนิตยสาร ชานไม้ชายเขา ฉบับส่งท้ายปี 2550 ซึ่งเป็นฉบับที่ 18 ประจำเดือน ธันวาคม ที่ Amari Coral Beach Resort ภูเก็ตครับ

จากคุณ : ชานไม้ชายเขา - [ 20 ธ.ค. 50 10:38:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom