Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ออสเตรเลีย] >>>>>รบกวนเพื่อนๆ ช่วยดูแผนเที่ยว Australia ให้หน่อยค่ะ<<<<<

วางแผนจะไปออสเตรเลียเดือนเมษายนปี 51 ค่ะ ตอนนนี้ออกตั๋วเครื่องบินไปกลับ BKK - SYD - BKK เรียบร้อยแล้ว (แลกจาก ROP เพราะฉะนั้นเปลี่ยนรูทบินไม่ได้ค่ะ)

ตอนนี้แพลนไว้คร่าวๆ ทั้งหมด 11 วัน ขอคำแนะนำแผนการเที่ยวจากเพื่อนๆ ด้วยนะคะ

Day 1    ถึง Sydney ประมาณเที่ยง เช่ารถขับจากสนามบินไปค้างคืนที่ Canberra

Day 2    Canberra - Melbourne (ระหว่างทางมีที่แวะมั้ยคะ)

Day 3    Melbourne - Great Ocean Road - Apollo Bay

Day 4    Apollo Bay - Melbourne

Day 5    Melbourne - Phillip Island - Melbourne

Day 6    Melbourne - Tasmania (เอารถเช่าข้าม ferry ได้มั้ยคะ หรือคืนรถก่อนแล้วค่อยไปเช่าบนเกาะดี)

Day 7    Tasmania

Day 8    Tasmania

Day 9    Tasmania - Sydney (บินจาก Hobart ไปลง Sydney อยากทราบว่า Jetstar หรือ Virgin Blue ดีกว่าคะ)

Day 10    Sydney

Day 11    Sydney - BKK เครื่องออก 17.00 น.

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ smile

หนอน

จากคุณ : กาแฟขม - [ 20 ธ.ค. 50 22:44:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom