Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

***** ปางอุ๋ง หน้าหนาว..ที่อากาศไม่หนาว..*****

เดือนที่แล้วได้มีโอกาสไปปางอุ๋งมาครับ พอดีเป็นช่วงที่ทางนั้นอากศเปลี่ยนพอดี เห็นคนแถวนั้นบอกว่า ก่อนผมขึ้นไปอากาศหนาวมากๆ คือช่วงก่อนวันที่16 ธ.ค. 50 ผมไปถึงวันที่ 19 ธ.ค. ก็ได้แค่อากาศเย็นๆ เลยอดเห็นกลุ่มไอบนผิวทะเลสาปเลย ผิดหวังนิดหน่อย แต่แค่ได้มาเห็นปางอุ๋งด้วยตาตัวเองก็นับว่าคุ้มมากๆแล้วครับ หลังจากได้เห็นจากรูปถ่ายสวยๆที่พี่ๆเคยได้postไว้ ทำให้ตั้งความหวังว่าสักวันจะต้องไปเห็นด้วยตาให้ได้ แล้ววันนี้ผมก็ได้ทำแล้วครับ ^_^
    ... รูปที่นำมาลงนี้ ขอออกตัวก่อนนะครับว่า ผมถ่ายภาพไม่สวย กล้องก็ธรรมดามากๆ แต่พอดีเพื่อนคนหนึ่งที่ยังไม่ได้ไปเค้าอยากดู เลยนำมาให้ดูครับ ผมบรรยายไม่เก่ง ก็ดูรูปอย่างเดียวก็แล้วกันนะครับ

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 51 12:23:34

จากคุณ : pop_pu - [ 8 ม.ค. 51 09:25:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom