Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะขับรถไปเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรกวันที่ 21 นี้ มีเรื่องสอบถามหน่อยครับ

ตั้งต้นเดินทางจากนครปฐมครับ คิดว่าจะใช้เส้นทางสาย สุพรรณบุรี - ชัยนาท - นครสวรรค์ - กำแพงเพชร - ตาก - ลำปาง - ลำพูน - เชียงใหม่
    จะออกตั้งแต่เที่ยงคืนครับ เพราะช่วงนครปฐม สุพรรณนี่เคยไปมาแล้ว ส่วนที่เลยจากสุพรรณไปก็ต้องคลำทางกันใหม่

ผมคาดเวลาเอาไว้ว่าจะไปเช้าที่นครสวรรค์ ไม่ทราบว่าจะคลาดเคลื่อนไหม
    1. ผมอยากปรับเวลาให้เดินทาง แล้วไปเช้าที่ช่วงสภาพถนนไม่ค่อยดี ต้องใช้ความระมัดระวังกันเป็นพิเศษ ขอคำแนะนำหน่อยครับ

2. ในใจอยากจะไปไหว้่พระธาตุลำปางหลวง ก่อนจะเดินทางต่อไปเชียงใหม่ ลองดูในแผนที่ ถ้าจะไปไหว้พระธาตุจะใช้เส้นทางสาย 1034 ลองไล่ดูแล้วสามารถไปเชื่อมกับสาย 11 ไปลำพูน และถึงเชียงใหม่ได้ ไม่ทราบว่าจะใช้เส้นทาง 1034 ไปเชื่อมกับ 11 เลย หรือว่าออกมาใช้เส้น 1 ผ่านตัวเมืองลำปางแล้วค่อยแยกไปเชียงใหม่ที่สาย 11 ดีครับ สภาพเส้นทางเป็นอย่างไรบ้าง

3. รุ่งเช้าของอีกวัน ก่อนขึ้นดอยสุเทพ จะกินข้าวเช้าที่ไหนดี แล้วช่วงนี้พระตำหนักภูพิงค์เปิดให้เข้าชมไหมครับ

ผมพักที่บ้านอ้ายหล้า วันที่ 21-22 ใครไปบ้างครับเผื่อเจอได้ทักทาย

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 51 02:51:39

จากคุณ : เตี๊ยม - [ 15 ม.ค. 51 02:51:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom