Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขึ้นรถไฟฟ้าไปลงสถานีไหน ที่ใกล้วัดพระแก้วที่สุดคะ เข้ามาตอบหน่อยเร้วว

กำลังจะกลับเมืองไทยเดือนมีนานี้น่ะค่ะ
    ก็เลยกำลังหาข้อมูลเที่ยวกินให้อิ่มหนำฉ่ำใจ
    แต่พอดีเป็นคนเจียงฮาย ไม่คล่องเลยกับการเดินทางในกรุงเทพฯ
    และเป็นคนพยายามไม่ขึ้นแท็กซี่
    เพราะสามีเคยโดนแท็กซี่ไม่ยอมทอนตังค์ให้ ก็เลยกลัวๆ
    เอ้า ขอเข้าเรื่องเลยก็แล้วกันนะคะ พอดีวางแผนจะไปเกาะเกร็ด
    โดยซื้อทัวร์เรือที่ท่าเรือท่าช้าง แถวๆ วัดพระแก้ว ก็เลยอยากจะถามเพื่อนๆ ว่า

1.เราจะพักแถวๆ สุขุมวิท ขึ้นรถไฟฟ้าจากสถานีเพลินจิตไปลงสถานีไหนที่ใกล้วัดพระแก้วที่สุดคะ
    2. ถ้าลงไม่ใกล้วัดพระแก้วมาก เวลาออกจากสถานี
      ให้ออกทางออกไหนคะ 1 2 3 4 5 6 ประมาณนี้น่ะค่ะแล้วเดินต่อไปได้มั้ยคะ
    3. ระยะทางที่ต้องเดินเท้าไปไกลมั้ยคะ
    4. ถ้าจำเป็นต้องเรียกรถแท็กซี่ ต้องเรียกฝั่งไหนคะ
       คือหมายถึงว่าออกจากทางออกไหน  
    5. ท่าเรือท่าช้างนี่ไกลจากวัดพระแก้วเยอะมากมั้ยคะ
    6. แล้วขากลับนี่เรียกรถแท็กซี่ หรือรถตุ๊กๆ ไปส่งสถานีรถไฟฟ้าที่ใกล้ที่สุด
       สถานีรถไฟฟ้านั้นชื่อว่าสถานีอะไรคะ

ขอบคุณทุกๆ คนล่วงหน้านะคะที่เข้ามาตอบ คำถามอาจจะวกวนวนเวียนนิดนึงนะคะ หวังว่าเพื่อนๆ คงจะไม่งง
    คือเราค่อนข้างจะกังวลเรื่องการไปไหนมาไหนโดยไม่ใช้รถไฟฟ้าน่ะค่ะ เพราะเคยขึ้นรถเมล์แล้วหลงอ่ะค่ะ รถแท็กซี่ก็กลัวอ่ะ กลัวสารพัด ไม่ค่อยจะไว้ใจ ถ้าเลี่ยงได้จะพยายามเลี่ยงอ่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งนะคะ

แก้ไขเมื่อ 15 ม.ค. 51 03:09:54

จากคุณ : Cupidy - [ 15 ม.ค. 51 03:02:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom