Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ที่พักเกาะกูด ขอคำแนะนำครับ

ผมกลับเมืองไทยครั้งนี้ ตั้งใจจะไปเที่ยวหลวงพระบาง แต่แฟนของผมลางานนานๆไม่ได้ ประกอบกับเธออยากไปทะเลมากกว่า และเธอไม่อยากเดินทางไกล ด้วยความเป็นแฟนที่ดี (อิอิ) เลยต้องยอมครับ

ตอนแรกว่าจะลงภูเก็ต กระบี่ แต่ค่าใช้จ่ายคงสูง และไป ๓ วัน ๒ คืน คงไม่สาแก่ใจเท่าไร ค้นคว้าใน BP แล้ว เห็นหลายคนพูดถึงเกาะกูด จึงตัดสินใจจะพาแฟนไปเที่ยวเกาะกูด

ค้นทาง BP แล้ว พบว่าชาว BP นิยมกัปตัน ฮุค กันมาก รองๆลงมาก็ ฌาณตา แต่ผมมีข้อจำกัดบางประการ ดังนี้

๑. ผมว่ายน้ำไม่เป็น แต่อยากพาแฟนไปทะเล ไปดำน้ำ ผมควรพักที่ไหนดี เพราะ ที่กัปตันฮุค ไม่ติดหาด หากอยากไปเล่นน้ำ (ผมคงตามแฟนไปเดินเล่นที่หาด และลอยคอป๋อมแป๋มเท่านั้น) ก็ต้องว่ายข้ามไป (ซึ่งผมว่ายไม่เป็น) ไม่ก็พายเรือไป (ไม่เคยพายเหมือนกัน)

๒. การดำน้ำ เข้าใจว่าพักที่ไหน เขาก็พาไปดำเหมือนกัน ปัญหาคือ ผมว่ายน้ำไม่เป็น ไม่เคยดำน้ำ แต่แฟนผมบอกว่าคนว่ายไม่เป็นก็ดำได้ เลยถามผู้มีประสบการณ์ว่ามันดำกันได้ง่ายๆแบบนั้นเลยหรือ

๓. ถ้าให้เทียบ กัปตันฮุค ปีเตอร์แพน ฌาณตา ชาว BP ฟันธงอันไหนดีครับ หรือเสนอที่อื่นก็ได้ ที่พอจะเหมาะสมกับเงื่อนไขของผม คือ จู๋จี๋ประสาคู่รักพอประมาณ ห้องดีพอควร และที่สำคัญผมว่ายน้ำไม่เป็นครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคำถามครับ

จากคุณ : Pok - [ 16 ม.ค. 51 15:30:05 A:192.168.50.162 X:58.9.13.245 TicketID:048720 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom