Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รีวิว พิงค์บุรี (Pingburi) ที่พักหลักร้อยตัวเมืองเชียงใหม่ค่ะ

ช่วงวันเด็กที่ผ่านมา มีโอกาสพาเด็ก :) ไปเที่ยวเชียงใหม่ค่ะ เลือกอยู่ระหว่างบ้านอ้ายหล้ากับพิงค์บุรี สุดท้ายเลือกพิงค์บุรีค่ะ เพราะได้คะแนนเรื่องที่จอดรถชนะไป 1 คะแนน

คืนละ 650 บาทค่ะ + อาหารเช้า จองผ่านเว็บ sawasdee.com เมื่อหลายเดือนก่อนและแบ่งการชำระตัดผ่านบัตร 2 งวดค่ะ แหม ดีจริงๆ

เคยจะได้จองเพ็ดดี้ฟิลด์ (ชื่อเดิม) ทีนึงค่ะ แต่เปลี่ยนใจซะก่อน เลยไม่รู้ว่าก่อนที่จะมาเป็นพิงค์บุรี เป็นยังไงบ้าง แต่สภาพปัจจุบัน ดูใหม่และสะอาดดีพอสมควร ถ้าใครไม่รู้ก็คงคิดว่า guesthouse ที่นี้ดูใหม่ดีจัง

ประทับใจที่สุด ... คงเป็นพนักงานค่ะ ทุกคนยิ้มแย้มและให้การช่วยเหลือดีค่ะ

ประทับใจรองลงมา.... ทำเลดีค่ะ ไม่ถึง 10 นาทีก็ถึงสนามบินแล้ว , กาแฟเอสเฟรสโซเย็นอร่อยกว่าที่คิดค่ะ 55  

ที่ไม่ประทับใจสุด ... คงเป็นความแรงของน้ำค่ะ เนื่องจากได้พักชั้น 4 เป็นชั้นบนสุด แรงดันคงน้อยไปนิด กว่าจะอาบเสร็จ :P

สำหรับผู้ที่กำลังจะไปพัก  สามารถจอดรถหน้า guesthouse ได้เลยค่ะ เป็นริมถนนฝั่งในคูเมือง จอดได้ประมาณ 2-3 คัน แต่ถ้าไม่อยากเสี่ยงว่าที่เต็ม ก่อนถึงที่พัก จะมีซอยอารักษ์ 6  เลี้ยวเข้าไป จะเจอที่จอดรถของพิงค์บุรีค่ะ  พอดีรีบๆเลยไม่ได้ถ่ายหน้าที่พักมาให้

ดูภาพห้องกันเลยค่ะ

จากคุณ : หมูหวานซ้า - [ 17 ม.ค. 51 15:32:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom