Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

*** ไปเที่ยวเกาะเกร็ดกับครอบครัวมาค่ะ ***

เนื่องจากคุณแม่อยากไปมาก ก็เลยชวนเรากับคุณแฟนไปด้วย
    กันเราหาเวลาว่างวันนี้ได้พอดี เพราะอาจารย์งดสอนเลย ก็เลย
    ได้ไปสนุกกันค่ะ

ตอนแรกไมไ่ด้ตั้งใจพาน้องตัวน้อย (ลูกคุณน้า)ไป แต่พอเรา
    เตรียมจะออกกัน น้องนั่งร้องไห้ งอนที่ไม่มีใครชวน ก็เลยต้อง
    พาเค้าไปด้วยค่ะ น้องดีใจใหญ่ รีบไปแต่งตัวสวยเชียว อิอิ

เริ่มออกจากบ้านกันประมาณ 7 โมงครึ่ง ก็ขับจากบ้านไปเพื่อ
    ออกทางรัชวิภา จากนั้นไปทางวิภาวดี เพื่อเข้าแจ้งวัฒนะ จาก
    นั้นจึงตรงตลอด ผ่านเมืองทองธานีด้านขวา ก็ตรงไปอีกเรื่อยๆ
    จนเจอบริษัท NaRaYa ด้านซ้าย ที่เป็นตึกมีโดม ดูหรูหรานั่น
    แหละค่ะ ก็แสดงว่าเริ่มใกล้เข้ามาแล้ว ถัดไปราวๆ 600 ม. ก็จะ
    เจอ major hollywood แจ้งวัฒนะ ถึงตอนนี้ดูให้ดีๆค่ะ ขับชิด
    ซ้ายมาเืรื่อยนะคะ จะเห็น lotus express ที่มี KFC อยู่ด้านหน้า
    ให้เข้าซอยที่อยู่ข้างๆไปเลยค่ะ ซอยมันจะออกเอียงๆหน่อยค่ะ
    ซอยนี้แหละ ที่เราจะไปที่จอดรถกัน อยู่ที่วัดสนามเหนือ

เมื่อถึงวัดแล้ว ก็จอดรถให้เรียบร้อย เสียค่าจอด 30 บาท ค่ะ
    จอดได้ทั้งวันเลย จากนั้นเดินไปขึ้นเรื่อข้ามฟาก ที่ด้านหลังวัด
    เสียค่าเรือคนละ 2 บาทที่ฝั่งเกาะเกร็ด ใช้เวลาราว 3 นาที ก็ถึง
    แล้วค่ะ

พอข้ามไป เรือก็จะจอดเทียบที่วัดปรมัยยิกาวาส เป็นวัดที่มี
    เจดีย์มุเตา (เจดีย์เอียง) จากนั้นก็เดินเที่ยวไปตามทางได้เลย
    ค่ะ มีร้านค้าเรียงรายตามทาง เดินตามๆกันไปค่ะ อิอิ

หรือใครที่สนใจจะนั่งเรือชมรอบเกาะ เค้าก็มีบริการนะคะ ซึ่งจะ
    พาไปชมคลองขนมหวานด้วย เค้าเป็นชุมชนที่ขายขนมไทย
    โบราณ ตอนแรกกะว่าจะไปกันแล้ว แต่คุณแม่กลัวเรือ เลยไม่
    ได้ไปกันค่ะ เสียดายจัง อิอิ ก็เลยเดินจากแค่วัดปรมัยฯ ไปถึง
    แค่วัดเสาธงทองเท่านั้น แต่แค่นี้ก็มีของให้เลือกเยอะแล้วนะคะ
    ทั้งของกิน ของแต่งบ้าน เต็มไปหมดเลย

ต่อไปจะลงให้ดูกันนะคะ ว่าตามรายทางที่เราแวะมีอะไรบ้าง

จากคุณ : เทเลทับขี้ - [ 20 ม.ค. 51 18:43:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom