Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หลีเป๊ะ จากกทม.ขึ้นเครื่องที่ไหน พักที่ไหนดีครับ

กระทู้ก่อน ผมถามเรื่องเกาะกูด ขอบคุณชาว BPที่เข้ามาให้ความเห็น แต่ผมต้องขอโทษด้วย พอดีผมเปิดกระทู้หลีเป๊ะหลายๆกระทู้ (โดยเฉพาะของคุณอาร์ทตะลอน )ให้แฟนผมดู เธอติดใจมาก ขอไปลีเป๊ะแทน

ผมย้ำกับเธอว่า อาจลำบากมากกว่าเกาะกูดนะ... แต่เธอเห็นความสวยแล้ว บอกว่าสู้ไม่ถอย

ผมเลยตามใจเธอ

ตอนนี้จองตั๋วแอร์เอเชียแล้ว รอบเช้าสุด ออก ๖ โมง ๕๕ ตามที่คุณอาร์ทบอก ทีนี้ผมโง่มากเลย ไม่รู้ว่าแอร์เอเชียเดี๋ยวนี้เขาออกที่ดอนเมือง หรือสุวรรณภูมิครับ

นอกจากนี้ก็มีคำถามเพิ่มเติมอีกเล็กน้อย คือ

๑. พักที่ไหนดีครับ เล็งๆไว้ วารินทร์, บันดาหยา, เมาเท่น

๒. คำถามเดิมครับ ผมว่ายน้ำไม่เป็น แต่แฟนผมบอกว่าว่ายไม่เป็นก็ดำได้ ผมเห็นในกระทู้ต่างๆ มันดำกันไปลึกมาก แล้วคนว่ายไม่เป็น ไม่เคยดำ (ใส่อุปกรณ์ยังไม่เป็นเลยครับ) จะไปดำได้หรือ แต่แฟนผมเธอคงดำได้แน่ ถ้าดำไม่ได้ ผมคงให้กำลังใจเธอที่เรือแทน

๓. ถ้าคนดำน้ำไม่เป็นนี่ ไปหลีเป๊ะ พอจะมีอะไรทำมั้ยครับ

๔. เรื่องทัวร์เกาะต่างๆและดำน้ำ ผมเข้าไปดูเว็บไซต์ของอาดังซี เห็นเขาจัดแพ็คเกจไว้ แต่มีรวมที่พักและอาหารด้วย ถ้าผมอยากซื้อแพ็คเกจเฉพาะไปเที่ยวตามเกาะและดำน้ำนี่ เขามีขายมั้ยครับ ราคาเท่าไร มีรายละเอียดมั้ยครับ แล้วต้องจองล่วงหน้า หรือว่าไปซื้อที่นั่นเลย

๕. ถ้าหากต้องการซื้อแพ็คเกจทัวร์ตามเกาะและดำน้ำ ที่ไหนดีครับ

๖. อาดังซี มีออฟฟิศอยู่ที่ไหนครับ แถวท่าเรือที่ออกไปหลีเป๊ะหรือเปล่า

ขอบคุณชาว BP มากครับ

จากคุณ : Pok - [ 21 ม.ค. 51 02:32:28 A:192.168.50.162 X:58.9.13.190 TicketID:048720 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom