Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนแนะนำเมืองที่น่าจะขอแฟนแต่งงานครับ...

....เอออ....ผมไม่ทราบมีคนถามอะไรแบบนี้บ้างหรือเปล่า....ผมเองก็คิดอยู่นานว่าจะถามอย่างไรดี....มันอาจจะดูแปลกๆ...ถ้ามันดูเพี้ยนๆก็ขอโทษล่วงหน้าครับ...:D

....ผมวางแผนที่จะไปเทียวต่างประเทศช่วงสองสัปดาห์สุดท้ายของเดือนมิถุนายนปีนี้.....ผมคิดมาหลายๆที่แล้วผมนึกไม่ออกว่าที่ไหนน่าไปที่สุด....แฟนผมว่างและอยากไปเทียว....แต่ผมอยากให้มันเป็นทางการสำหรับการขอแต่งงาน....ไม่อยากไปทัวร์....อยากไปกันแค่สองคนเท่านั้น....:D

....รบกวนแนะนำประเทศ, เมือง และสถานที่ในช่วงปลายเดือนมิถุนายนด้วยครับ....ผมคงมีเวลาลาได้ประมาณ 7 วันอย่างต่ำ...อย่างมากไม่เกิน 10 วัน....งบประมาณไม่เกินสองแสน...[อาจเกินได้....แต่อยากเก็บไว้เตรียมงานแต่งงานมากกว่า...แต่ประหยัดได้ก็ดีนะครับ...:D].....:D

.....ในสายตาแฟนผม...ผมดูเป็นคนไม่ได้เรื่องเท่าไรนัก...เหมือนไม่เป็นผู้นำ...ไม่มีความกล้าหรือความเป็นตัวของตัวเอง....กลัวเหมือนกันว่าอาจจะได้คำตอบว่าไม่หรือยังไม่พร้อม....แต่ในใจของผมลึกๆคิดว่ามันต้องดีบ้างสินะ...มันคงไม่แย่ขนาดนั้น....ผมคิดเข้าข้างตัวเองแบบนั้นนะ....ผมลองถามเพื่อนๆผมดูก็ไม่มีที่ไหนที่แนะนำ....มีแต่คนบอกว่า...ทำไมไม่ขอแต่งงานที่เมืองไทยหละ....แล้วค่อยไปฮันนีมูนที่เมืองนอก......ผมเองก็ไม่ค่อยเป็นคนที่คิดอะไรแบบคนทั่วไป [จะว่าเพี้ยนก็ได้มั้ง]....ผมก็แค่อยากจะจดจำสถานทีสักที่หนึ่ง...ที่ได้เคยขอคนที่รักที่สุดมาอยู่เคียงข้างผมตลอดชีวิต..อาจ...อาจจะไม่สำเร็จ....แค่ได้พยายามทำอะไรด้วยตัวเองบ้าง.....ก็แค่นั้นครับ.....:D

.....รบกวนด้วยครับ...ถ้ามันดูน่าอนาถก็อย่าสนใจที่ผมเขียนเลย....และพยายามลืมๆมันก็ได้ครับ....เพราะผมก็อายอยู่เหมือนกัน......เออออ....ขอบคุณมากครับ...:D

จากคุณ : Death - [ 23 ม.ค. 51 18:09:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom