Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากทราบเส้นทางไปสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆ ในสมุทรสงครามค่ะ

วันเสาร์ที่จะถึงนี้จะพาเพื่อนไปเที่ยวตลาดน้ำอัมพวาค่ะ ซึ่งไปบ่อยมากกกก..แต่ก็ยังติดใจไปไม่เคยเบื่อ ครั้งนี้เลยตั้งใจว่าจะลองไปเที่ยวสถานที่อื่นๆ ในบริเวณใกล้เคียงดูบ้าง แต่ไม่ทราบเส้นทางน่ะค่ะ

โดยสถานที่ที่จะไปก็คือ วัดบางกุ้ง วัดจุฬามณี อาสนวิหารแม่พระบังเกิด แล้วปิดท้ายที่ตลาดน้ำอัมพวา ค่ะ

เส้นทางที่เคยไปก็ไปจากเส้นสมุทรสาคร ตรงไปเรื่อยๆ จะมีทางแยกซ้ายแล้ววนเข้าตัวเมืองสมุทรสงคราม ขับตรงไปเจอทางแยกเลี้ยงขวาไปตามป้าย อุทยาน ร.2 พอเจอสัญญาณไฟ (3 แยก) เลี้ยวซ้าย ขับไปเรื่อยๆ จะเจอป้ายบอก อุทยาน ร.2 เลี้ยวซ้าย ขับข้ามสะพานเล็กๆ ก็จะถึงตลาดน้ำอัมพวา นี่คือเส้นทางที่ไปประจำค่ะ

เลยอยากรบกวนถามว่าถ้าไปจากเส้นทางที่บอกไว้นี่จะสามารถแวะไปยังสถานที่เที่ยวต่างๆ ได้ยังไงคะ รบกวนวางแผนเส้นทางให้ด้วยนะคะ เคยหาข้อมูลจากในเน็ตแล้วแต่งงๆ กับเส้นทางน่ะค่ะ

อ้อ! ถ้าจะแนะนำร้านอาหารริมแม่น้ำที่บรรยากาศดีๆ อาหารอร่อยแถวนั้นให้ด้วย จะขอบพระคุณมากเลยค่ะ

จากคุณ : น้ำ - [ 28 ม.ค. 51 11:17:54 A:210.246.196.2 X: TicketID:166682 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom