Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะไปเที่ยวดูไบช่วงมีค.-มิย.ใครเคยไปหรืออยู่ที่นั่นช่วยแนะนำทีค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอบอกว่าปรกติจะเตร็ดเตร่อยู่ห้องชานเรือนนะคะ วันนี้ขอข้ามฝั่งมาห้องนี้หน่อยค่ะ  ขอรบกวนผู้มีประสบการณ์ทั้งหลายหน่อยนะคะ การเดินทางใช้เวลากี่ชม.อ่ะคะ  แล้วมันอยู่ตรงไหนของโลกอ่ะคะ แหะ ๆ หาในแผนที่ไม่เจออ่ะ แถว ๆ ซาอุป่ะคะ
    พอดีสามีได้รางวัลไปเที่ยวดูไบฟรีอ่ะคะ(ภรรยาฟรีด้วยดีจัง ) แต่สามีต้องเข้าประชุม 1 วันอ่ะคะ โรงแรมยังไม่รู้ค่ะ ไปก็ยังไม่ชัวร์เหมือนกันแฮะๆเพิ่งได้มามาด ๆ รู้แต่ไป 4 วัน ช่วง มีค.-ไม่เกินมิย.อ่ะคะ เลยอยากจะหาข้อมูลไว้ก่อน ว่าจะ
    1.ไปเที่ยวที่ไหนดีคะ ที่มาดูไบแล้วต้องไปไม่งั้นม่ถึงดูไบไรเงี้ยะอ่ะคะ
    2.ห้างไหนแนะนำ ถ้าจะซื้อของช๊อปปิ้งนี่แบบไม่แพงที่ไหนได้บ้างคะ
    3.แล้วไปที่โน่นอาหารกินได้ป่ะคะ ต้องขนมาม่าไปเองป่าวอ่ะคะ กลัวอด อิอิ
    4. ข้อห้ามของศุลกากรที่โน่นห้ามนำไรเข้าบ้างคะ เช่นหมูแผ่นนี่ห้ามป่ะคะ
    5.ของฝากนี่ควรซื้อไรกลับมาฝากคนทางนี้ดีคะ(ลูกน้องรอคอยเพียบ )
    6.ห้างที่โน่นเปิดกี่โมง ปิดกี่โมงคะ  แล้วตอนกลางคืนถ้าจะออกมาช๊อปปิ้งนี่จะมีที่ไหนให้ไปช๊อปบ้างคะ หรือปิดกันแต่หัววันหมด
    7. อาหารแนะนำนี่ควรไปสรรหาไรมาทานดีคะ เช่นไปฮ่องกงต้องกินโจ๊กไข่เยี่ยวม้า ไปเกาหลีต้องกินไก่ตุ๋นโสม ไรเงี้ยะอ่ะคะ
    8.ทองที่นั่นน่าซื้อมั้ยคะ เห็นมีคนบอกว่าสีทองไม่เหมือนบ้านเรา แล้วแพงกว่า หรือดีกว่ามั้ยคะ
    9. เวลาไปแต่ละที่นี่นั่งรถเมลล์หรือรถไฟใต้ดินหรือแทกซี่ดีกว่ากันคะ สนนราคาต่างกันมากมั้ยคะ  ไปมายากมั้ยเอ่ย
    ไม่รู้ว่าต้องถามไรอีกบ้างอะค่ะ ถ้าอย่างไร ขอคำแนะนำจากทุก ๆ ท่านที่เคยไปเที่ยวหรืออยู่ที่นั่นด้วยนะคะ  ขอบพระคุณล่วงหน้าค้า

จากคุณ : The Star in The Sky - [ 28 ม.ค. 51 16:20:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom