Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

review สบายารีสอร์ท ชะอำ มีรูปประกอบเยอะเลย

พอดีเสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมา ได้ไปจัดสัมมนาที่ สบายารีสอร์ท ซึ่งเป็นของ คุณฮาร์ท สุทธิพงศ์ ที่เป็นพิธีกรนักร้อง (เบิร์ดกะฮาร์ท) นั่นแหละครับ ก็เลยลองมารีวิวให้ดู เพิ่งเคยรีวิวครั้งแรก ผิดพลาดประการใด ขออำภัยด้วยเน้อ

มีข้อเสนอแนะหน่อยครับ เผื่อเจ้าของรีสอร์ทจะได้ยินแล้วไปปรับปรุงหน่อย คือว่าตอนตัดสินใจเลือกรีสอร์ทที่นี่ไปสัมมนา ก็ดูเอาจากเนท ไม่ได้ไป survey สถานที่จริงเพราะขี้เกียจขับรถไป เห็นในเนทรูปถ่ายมาสวยมากๆๆๆๆ แต่พอมาเจอของจริง สวยประมาณ 70% ของที่คาดหวังไว้ แต่ก็โอเคครับ บรรยากาศโดยรวมก็ดี ร่มรื่นดีใช้ได้ครับ บ้านพักจะมีสองแบบนะครับ คือแบบ มาดากัสก้า จะเป็นห้องแถวสีขาวมีสระว่ายน้ำอยู่หน้า มีสิบห้อง ภายในก็กว้างขวางสะดวกสบายใช้ได้ ส่วนอีกแบบ จะเป็นบ้านหลังๆ ดูภายนอกจะสวยหรูดูดีมาก แต่ภายใน แคบๆๆๆๆๆๆจริงๆ ทีวีในบ้านก็เป็น สิบสี่นิ้ว กร๊าก สิบสี่นิ้ว ไม่นึกว่าจะได้เห็นทีวีสิบสี่นิ้วแล้วในปัจจุบัน คือห้องมันเล็กกว่าโรงแรมในฮ่องกง ประมาณนั้นเลย มีที่เดินนิดเดียว มันอึดอัดไปนิดนึงนะ ถ้าอยู่คนเดียวก็พอดี แต่เป็นห้องสำหรับสองคน เตียงเดี่ยวห้าฟุต มันก็เลยอึดอัดไปหน่อย อ้อ แล้วก็มีข้อเสนอแนะอีกหน่อย เรื่องร้านอาหารน่ะครับ คือผมไปกันประมาณ 15 คน ตอนเช้ามีข้าวต้ม ปาท่องโก๋ น้ำเต้าหู้ บริการ รวมในค่าห้องแล้ว (ราคาพักห้องละ 2,400 บาทรวมอาหารเช้า ราคาก็กลางๆ ไม่ถูกไม่แพง) อาหารกลางวันก็ร้านเดิม คือตรงหน้ารีสอร์ทจะมีร้านก๋วยเตี๋ยวเรือคุณฮาร์ทอยู่ ก็เป็นเจ้าของเดียวกะรีสอร์ทนั่นแหละ แต่ว่ามื้อกลางวันนี้ทำให้ผมหงุดหงิดเล็กน้อย คือว่าทั้งร้าน ก็มีเฉพาะกลุ่มผมสิบห้าคนนั่นแหละ ที่นั่งกินอยู่ แต่ว่าแม่ครัวทำช้ามากกกกกกกกกกกก ยกมาเสริฟทีละสี่ชาม แล้วก็หายไปประมาณสิบห้านาที ยกมาอีกสี่ชาม ช้าสุดๆๆ แถมพวกเราก็หิวโซ สั่งเบิ้ลกันคนละสอง เค้าก็ทำมาไล่ไปคนแรกเบิ้ลก็ได้เบิ้ลไปเลย คนที่สองก็ได้เบิ้ลไปเลย ในขณะที่คนที่สาม สี่ ห้า หก ยังไม่ได้กินชามแรกเลย ไอ้คนที่หนึ่งมันโซ้ยไปแล้วสองชาม นั่งรอก๋วยเตี๋ยวอยู่นาน ผมเป็นคนที่สิบ ก็ได้มาซะที หลังจากที่นั่งมองเพื่อนกินจนน้ำลายเราเหนียวไปหมดแล้ว แต่ที่น่าหงุดหงิดสุดคือ คนที่ 11-15 ยังไม่ได้กินเลย แม่ครัวเดินมาบอกว่า หมูหมด ลูกชิ้นหมด มีแต่เส้นก๋วยเตี๋ยว กับตับ จะเอาป่าว อ๊ากกกกกก ผมมองตาเพื่อนที่ยังไม่ได้กิน มันทำตาละห้อย บอกเออ เอาก็เอาวะ  โหย เซ็งแทนเพื่อนเลย ถ้าผมเป็นคนที่ 11 นะ จะกินหัวแม่ครัวเลย ให้เราหิ้วท้องมองเพื่อนกิน แล้วสุดท้ายมาบอกว่า มีแต่เส้นกะตับ แล้วก็เบิ้ลไม่ได้แล้วเพราะเส้นก็เหลือนิดเดียว อยากโดดดร๊อปคิกเลย ทั้งๆที่ผมก็จองห้องล่วงหน้ามาตั้งนานเป็นเดือนแล้ว ตอนจองจองสิบห้อง บอกว่าจะมายี่สิบคน แต่มาจริงแค่สิบห้าคนเอง ทำไมไม่เตรียมอาหารให้มันพอล่ะ แย่มากๆ รู้สึกว่าคนที่ขายจะไม่ใช่เจ้าของร้านมั๊ง ไม่ค่อยสนใจลูกค้าเท่าไหร่ เหมือนเป็นลูกจ้างอีกทีง่ะ ทำไปเท่าที่มี รู้งี้ขับรถไปกินข้างนอกรีสอร์ทดีก่า อ๊ะ บ่นมาก ไปดูรูปรีวิวดีกว่า

จากคุณ : ลีวรวัฒน์ - [ 4 ก.พ. 51 14:59:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom