Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

มารายงานตัวช่วงเย็นวันเสาร์ครับ{แตกประเด็นจาก E6316028}

กลับจากร้านรวยกุ้งเผาแล้วนะครับ แผนที่ GPS ตัวใหม่ของ ESRI มีร้านรวยกุ้งเผาด้วยนะครับ
    แต่พาลัดทางเดิม ไปเข้าทางลำบาก ที่ผมไม่ยอมเข้าสองทางแรก เพราะรู้อยู่แล้วว่าเป็นถนนสำรอง

ไปถึงมีคนนั่งอยู่พอประมาณละครับ มีคนฟิลิปปิน ชาย มาต้อนรับ ถ้าจะเป็นเขยของทางร้าน
    บอกกับผมว่า เมียเขาเป็นครูอยู่ที่นี่ เขาเกี่ยวดองกัน และเข้ามาพัก ก็เลยมาช่วยเสริฟอาหาร

ผมไปนั่งที่นั่นตั้งแต่บ่ายสองโมงนิดหน่อย กลับออกมาบ่ายสี่โมงแล้ว
    ไม่เห็นใครในพวกเราไปสักคน แต่มีตากล้องขาใหญ่ไปโต๊ะหนึ่ง
    ใช้กล้อง DSLR ตัวเล็กสองตัว เลนซ์มหึมา ขาวอวบตัวหนึ่ง
    เดินถ่ายอะไรอยู่ก็ไม่รู้ ผมไปถึงสักพักท่านก็กลับ

นี่เป็นขนม ที่อาลองไปหยิบมาก่อนเลย กลัวหมดแล้วอดกิน

จากคุณ : xebec - [ 9 ก.พ. 51 18:26:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom