Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

::::: บ้าน กมลพู ณ อัมพวา 1 คืนแสนสงบ กับบ้านสวย ๆ ชื่อ ออมทอง :::::

ก่อนอื่น ขอบคุณคุณกระทู้นี้่ก่อนค่ะ ทำให้แอร์ได้ไปพักที่กมลพู

http://www.pantip.com/cafe/blueplanet/topic/E6314583/E6314583.html

คุณละอองแก้ว รีวิวไว้ดีมาก ๆ แล้ว แอร์แทบไม่ต้องถ่าย
    ภาพอะไรให้ดูอีก แ่ต่ก็นะ อยากจะอวดบ้าง ก็ดูไปละกันค่ะ

พักเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา 1 คืนค่ะ ก่อนไปก็ถามเส้นทาง
    กับคุณตูนเจ้าของบ้าน บอกทางละเอียดมาก แต่สุดท้าย
    เอาแบบง่าย ๆ นะคะ นั่งรถตรงไปเส้นตลาดน้ำอัมพวา
    ก่อนถึงตลาดน้ำราว ๆ 2-3 ก.ม. เราจะต้องขับขึ้นสะพาน
    ถนนยาว ๆ ใหญ่ ๆ 2 ช่วง ช่วงสะพานที่ 2 หลังลงมาแล้ว
    จะเจอป้ายบอกทางซ้ายมือใหญ่ ๆ ว่า "วัดช่องลม" ตรงไป
    ถัดจากป้ายนิดเดียวก็จะเจอวัดช่องลม ประตูวัดใหญ่โต
    ชัดเจนมากทางซ้ายมือ

ให้ขับผ่านหน้าวัด (ไม่ต้องเข้าวัด) ไปอีกไม่กี่เมตรจนสุด
    กำแพงวัดจะเจอซอยเล็ก ๆ ข้างวัด ปากทางมีป้ายบอกว่า
    ในซอยมี "ครัวครูหอม" อยู่  เลี้ยวซ้ายเข้าไปเลยค่ะ จาก
    ตรงนี้จะเข้าไปลึกเหมือนกัน ทางจะเล็กหน่อย แต่รถเข้า
    ได้ค่ะ

ขับตรงไปเรื่อย ๆ ๆ พอข้ามสะพาน ที่รั้วสองด้านเป็น
    เหมือนท่อเหล็ก จะเจอสามแยก ให้เลี้ยวซ้าย ขับไป
    เรื่อย ๆ ๆ ๆ จะผ่านร้าน "ครัวครูหอม" ซ้ายมือ ก็ขับไป
    เรื่อย ๆ ๆ จะผ่าน "หมู่บ้านไพรจิตร" ทางขวามือ ไม่ต้อง
    เข้านะ ก็ขับผ่านไปเรื่อย ๆ ๆ ซักพักก็จะเจอป้านบอก
    ที่พักโฮมสเตย์ต่าง ๆ จนจะเจอ "กมลพู" อยู่ซ้ายมือค่ะ

จากคุณ : nagoyalover - [ 26 ก.พ. 51 13:04:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom