Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

คุณคะ กับการบินไทยที่สนามบินภูเก็ต

กรุณาจินตนาการตามไปด้วย เพื่อให้ได้อารมณ์
    ผดส -ขอโทษนะคะ ไม่ทราบว่าแสตนบายไฟลท์ 210 ได้ที่รึยังคะ
    คุณครับ -ไฟลท์ยังไม่ปิด ต้องรออีก
    ผดส -เห็นบอกให้มาติดต่อตอนบ่ายโมงหนิคะ
    คุณครับ -ก็ไฟล์ทยังไม่ปิด รออีกสิบห้านาทีสิ
    ผดส -งั้นต้องการทราบว่า มีแววว่าจะได้มั้ยคะ เพราะถ้าไม่มีแววก็จะได้เช็คอินไฟลท์ที่มีตั๋ว
    คุณครับ -บอกว่าอีกสิบห้านาทีงัย
    ผดส- ทำไมคุณถึงต้องพูดอย่างนี้ พูดดีๆกับผู้โดยสารไม่เป็นหรืองัย
    คุณครับ-(เงียบ ไม่ตอบ)
    ผดส ซึ่งบินชั้นธุรกิจ และมีบัตรทอง ของขึ้นแล้ว- ทำไมคุณถึงพูดกับลูกค้าที่มาใช้บริการคุณอย่างนี้  พูดดีๆๆ ไม่เป็นรึงัย (ขอเบ่งหน่อย)ชั้นมีตั๋วชั้นธุรกิจ ถือบัตรทอง ชั้นไม่ได้มาขอคุณนั่งฟรีนะคะ  
    คุณครับ- แล้วจะให้ผมทำยังงัย ผมยุ่ง คุณไม่เห็นอยู่รึงัยยย
    ผดส- ถึงคุณจะยุ่ง แต่ชั้นเป็นผู้โดยสาร ที่มาใช้บริการกับคุณ คุณก็ต้องพูดจาดีๆๆสิ ไม่ใช่มาตะคอกชั้นอย่างนี้ ชั้นต่างหากที่ทำกับคุณได้ เพราะชั้นเป็นลูกค้า คุณควรจะมีเซอร์วิสไมนด์หน่อยสิ
    คุณครับ- แล้วจะให้ผมทำยังงัย ขอโษใช่มั้ย งั้นขอโทษก็ได้ (แบบไม่เต็มใจ)
    ผดส -ชั้นขอชื่อคุณ เพราะจะคอมเพลนค่ะ
    คุณครับ- เอาเลย
    จากนั้นลิลดาก็ไปที่ห้องออกตั๋ว ว่าจะร้องเรียนอย่างไร พี่ๆเค้าก็ให้คำแนะนำดี ให้ขึ้นไปร้องเรียนกับผู้จัดการชั้นบน เลยพุ่งไปหาด้วยอารมณ์ที่เสียมาก ผจก เค้าก็ได้แต่ขอโทษ ขอโพย จะจัดการให้ ทั้งๆ ที่อัดเค้าไปเยอะมาก (ขอชมว่า คุณมีเซอร์วิสไมนด์เต็มที่)  พออารมณ์ดีแล้ว ได้ที่แล้ว ก็ขึ้นเครื่องตามปกติ พร้อมกับกิริยาของ "คุณครับ" ที่จ้องเขม็งแบบจะเอาเรื่องให้ได้ (เพื่อนเราสังเกตเห็น)
    ทั้งหมดที่เล่ามา นี้ ได้ทำลาย "คุณคะ"ในสายตาลิลดาไปหมดเลยยย
    ปล.เหตุการณ์เกิดที่สนามบินภูเก็ต เมื่อวันที่ 25 กุมภาพันธ์ หลังจากที่ลิลดาถึงสนามบินสุวรรณภูมิ ก็ได้ไปร้องเรียน เจ้าหน้าที่ถามว่าเลขที่สมาชิกอะไร ถือบัตรทองหรือคะ หลังจากนั้นก็อำนวยความสะดวกเต็มที่ เลยเกิดคำถามขึ้นในใจว่า ถ้าไม่มีบัตรทอง จะอำนวยความสะดวกให้หรือเปล่า ถ้าอย่างนั้นคงต้องเอาบัตรทองไปตั้งไว้บนหิ้งแล้ววว

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 51 14:27:16

จากคุณ : lilada - [ 26 ก.พ. 51 14:24:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom