Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ช่วยดูเรื่องโปรแกรมเที่ยวปายให้หน่อยค่ะ ว่าดีรึยัง ควรแก้ตรงไหนมั้ย

จะไปเที่ยวปายกับเพื่อนๆ วันที่ 10-12 มีนาคม นี้ ไปกันประมาณ10 คน โดยรถตู้ (ยังไม่รู้ว่าจะเช่าที่ไหน แล้วปกติเค้าเช่ากันราคาเท่าไหร่คะ)
            เดินทางจากเชียงใหม่ตอนเช้า วันที่ 10 มีนา กะว่าจะไปถึงปายเพื่อกินข้าวเที่ยงที่เป็นอาหารยูนานที่หมู่บ้านคนจีนมั้ยคะ แล้วเล่นชิงช้ากันสักพัก หลังจากนั้นกะว่าจะเที่ยวแถวๆปายให้ทั่วๆ ไม่รู้ว่าจะทันมั้ย แล้วก็หาที่พักในปาย 1 คืน (ยังไม่รู้ไปพักที่ไหนเลย เห็นว่า low season เลยไม่ได้จอง) โดยที่ตอนกลางคืนกะว่าจะเดินที่ถนนคนเดิน(ไม่รู้ว่าเค้ามีทุกวันรึเปล่า เพราะวันที่ไปเป็นวันจันทร์ค่ะ)
          ตอนเช้าวันที่ 2 หลังจากกินข้าวเช้าเสร็จ เดินทางไปปางอุ๋ง แล้วกลับไปนอนที่ห้วยน้ำดังเพื่อรอดูพระอาทิตย์ขึ้นตอนเช้า ระหว่างที่ไปปางอุ๋งมีที่ไหนแนะนำให้แวะมั้ยคะ แล้วนอนที่ห้วยน้ำดังต้องเข้าไปกี่โมง หรือว่าเมื่อไหร่ก็ได้ เค้าให้นอนเต็นท์ได้ใช่มั้ยค่ะ มีเต็นท์ให้เช่ามั้ย
          วันสุดท้ายหลังจากดูพระอาทิตย์เสร็จ หลังทานข้าวเช้าเสร็จ ก็กลับเชียงใหม่ ระหว่างทางว่าจะแวะน้ำตก หรือที่เที่ยวแถวข้างทางระหว่างขากลับ มีที่ไหนแนะนำมั้ยคะ
          ไม่รู้ว่าเป็นยังไงบ้าง ช่วยแนะนำด้วยนะคะ พอดีพึ่งสอบเสร็จกันเลยอยากไปผ่อนคลายก่อนเปิดเทอม ที่จะต้องสู้กันต่ออีก 1 ปี แล้วค่าใช้จ่ายคนละประมาณ 2000 บาทต่อคนจะพอมั้ยคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : med_dream - [ 27 ก.พ. 51 15:24:10 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom