Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

-`๏’-Japan-`๏’- ทริปนี้เพื่อลูก....ขอไอเดียหน่อยครับ

-`๏’-Japan-`๏’-  ทริปนี้เพื่อลูก....ขอไอเดียหน่อยครับ

มีเวลาประมาณ 8 วันครับ  ช่วงเมษาฯ (ไม่ใช่ช่วงโกลเด้นวี๊ค) BKK-NRT-BKK
    mailตั๋วเรียบร้อยไปแล้ว   กำลังง่วนกับหนังสือและข้อมูลใน BP  โห! พออ่านข้อมูลเยอะมากขึ้น....ชักจะเริ่ม งง งงกับข้อมูลที่หามา

ส่วนตัวก็หลังไมค์กับพื่อนใน BP ที่อยู่ญี่ปุ่นบ้างแล้ว  แต่ตัวเราก็ยังแพลนไม่ลงตัวเสียทีอ่ะcry
    สถานที่ที่อยากไปเที่ยว จะเน้นของลูกเป็นหลัก ก็พวกดีสนีย์แลนด์/Sea, Universal Studio, Kitty, ฟูจิฯลฯ
    - น้องพันไมล์อยากเล่นหิมะ  เพราะไปติดใจในดรีมเวิลด์  55 555
    - ตัวผมและแม่น้องพันไมล์  อยากไปเยี่ยมฉลามวาฬที่อควาเลี่ยม  ในโอซาก้า

* ไม่เน้นวัดมากมายนัก  แต่วัดพระใหญ่ไดบุตสึ หรือวัดอื่นๆ ที่สำคัญก็ไม่อยากพลาดเช่นกัน

* อยากจะลองออนเซ็น, นอนเรียวกัง  คงไม่เน้นราคาสูงจนเกินไป  (ถูกแต่ดี  มีป่าว 55 555)wink

* เมือง Mie มีอะไรน่าเที่ยว หรือน่าสนใจบ้างครับ

* วันต้นและหัวท้าย  อยู่ที่โตเกียว  อาจจะก่อนกลับ 2 วันนอนที่โตเกียว  เพื่อเก็บที่ที่ ยังไม่ได้ไปครับ

* ดูจากแผนที่แล้ว  อยากให้ Tokyo และ Osaka เป็นเซ็นเตอร์เพื่อนั่งชิงกันเซ็น   ออกไปเที่ยว  ประมาณเช้าไปเย็นกลับ  หากแต่ถ้ามีเมืองอื่นๆ หรือสถานที่อื่นๆ ที่ควรจะแวะพักหรือแวะเที่ยว  เพื่อนๆ ช่วยแนะทำทีนะครับ
    เพื่อปรับเปลี่ยนให้ลงตัว  และจองที่พักให้เรียบร้อยก่อนอาบน้ำเด็ก

สำหรับที่ๆ Request  สำหรับผมก็คงมีแค่วัดพระใหญ่ฯ, OSAKA Aquarium, กำแพงหิมะ Kurobe Dam ที่ Tateyama (เพราะว่านัดเพื่อน BP เที่ยวด้วยกันอยู่ครับ) ส่วนแม่น้องพันไมล์แกชอบเกี่ยวกับทะเล, สัตว์ทะเล  ประมาณดูปลาโลมา, สิงโตทะเล  ที่เราลองหาข้อมูลดูก็เจอที่เมือง Mie

###################################################################
    ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ พี่ๆ และผู้มีประสบการณ์ช่วยแนะนำและวางแผนการเดินทางคร่าวๆ ให้ทีครับ

ไม่อยากให้เดินทางซ้ำไปซ้ำมาน่ะ...  
    คงจะซื้อ JR Pass = 7 วัน   ของเด็กราคาเท่าไหร่ครับ เห็นในหนังสือมีราคาผู้ใหญ่ กับเด็กอายุ 6-11 ปี  ไม่มีราคาเด็กช่วง 4-5 ปีเลย
    เพราะ ลูกเพิ่ง 4 ขวบพอดี  จะไปฉลองวันเกิดที่นั่นด้วยล่ะwinkเค้กวันเกิด

ขอบคุณครับman

จากคุณ : Art999. - [ 1 มี.ค. 51 16:06:41 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom