Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

===กลัว หวีด สยอง...ถามจริง ตอนนี้พักโรงแรมที่ภูเก็ตกะเขาหลักแล้วจะมีโอกาสเจอของแถมรึเปล่าค่ะ===

รบกวนผู้รู้ ผู้มีประสบการณ์ทุกท่านด้วยค่ะ เข้าใจอยู่ว่า คำถามเราออกจากประสาท ๆ ไปนิด ได้โปรดอภัยและเห็นใจคนกลัวผีขึ้นหมองด้วย....

คือ ตอนนี้เราได้ตั๋ว 12 go ไปภูเก็ตมาแล้ว แต่ว่าใจอยากไปพักที่เขาหลัก เห็นเค้าบอกว่าไปจากสนามบินภูเก็ตไม่ไกลเท่าไร แต่ก็รู้ ๆ กันอยู่ว่าที่นั่นคนตายเยอะช่วงสึนามอดหวั่นใจไม่ได้ค่ะ เพราะเคยเจอเรือ่งหลอน ๆ ตอนไปที่พักที่โรงแรมที่ป่าตองเมื่อปีก่อน ซึ่งตอนไปพักก็ไม่คิดเรื่องอย่างว่าเลยนะ แต่ว่า....

ตอนกลางดึกประมาณ ตี 2 อ่ะ มีเสียงดังมากเหมือนมีคนเอากระบองเหล็กมาเคาะกับระเบียงเหล็กเดินเคาะลากไปตามทางเดินหน้าห้องทุกห้องยาวไปตลอดชั้นนั้นเลย
    แล้วเสียงก็ดังขึ้น ๆ ใกล้ห้องเรามากขึ้น ๆ แล้วก็เงียบไปที่หน้าห้องเรา หลังจากนั้นก็เริ่มดังใหม่อีกเหมือนกับเดินกลับไปตั้งต้นใหม่แล้วก็ดังขึ้น ๆ มาหยุดที่หน้าห้องเราเหมือนเดิมอีก เป็นอย่างงี้ซ้ำไปซ้ำมา 5-6 รอบจนเกือบ ๆ ตีสี่กว่าตีห้า ถึงเงียบไป

ตอนนั้นโมโหมาก นอนไม่หลับเลยแต่ก็ไม่กล้าออกไปดูว่าใครฟ่ะ...แต่ก็คิดอีกใจว่าคงเป็นเจ้าหน้าที่เขามาเก็บขยะมั๊ง หรือไม่ก็มาทำความสะอาดห้องรอบดึก อย่าไปว่าเค้าเลย (นั่นใจดีอีกตะหาก แล้วใครจะมาทำความสะอาดตอนกลางดึกกันหนอ)

พอเช้า...ตื่นมาก็ถามเพื่อนร่วมห้องว่าเนี่ยเมื่อคืนเธอได้ยินป่ะ เสียงดังลั่นเลยล่ะ ....เพื่อนตอบมาสั้น ๆ ว่า...ไม่ได้ยินอะไรเลย ไม่มีเสียงอะไรนี่ ก็ตอนเราตื่นมาเข้าห้องน้ำก็เห็นเธอนอนลืมตาอยู่เหมือนกันแต่ไม่เห็นเธอพูดไรนี่นะ...ก็นึกว่าเธอนอนไม่หลับเองไม่เห็นมีเสียงไรนี่นะ
    เอิ๊ก...แกต้องบ้าแน่ ๆ ไม่ได้ยินได้ไง ฉันได้ยินจนปวดหูไปหมดเลย จนกระทั่งเดินมากินข้าวเช้า แล้วก็เห็นว่าช้ันที่เรานอนมันมีของแปลก ๆ อย่างนึงอยู่ นั่นก็คือทางเดินที่จะลงบันได้มีรูปปั้นเฮ้งเจีย ถือตะบองเหล็กสีทองขนาดใหญ่หันหน้าออกไปทางทะเล (ตอนขาขึ้นมาเราขึ้นอีกฝั่งนึงของตึกเลยไม่เห็นรูปปั้นนี่อ่ะคะ) อย่าบอกนะ...ว่าไอ้เสียงตะบองเหล็กเมื่อคืนนี้มันครือ......มายก็อด....เดชะบุญนะตูอยู่แค่คืนเดียว

ขออภัยเล่าซะยาว....แค่อยากจะถามว่าที่เขาหลักจะหนักกว่านี่รึเปล่า...มีท่านใดจะทำบุญกับคนแก่ตาดำ ๆ แนะนำโรงแรมที่ไม่มีของแถมอย่างงี้ให้หนอ่ยนะคะ หรือถ้ามันไม่มีก็เอาโรงแรมที่ภูเก็ตก็ได้ มีตั๋วแล้วก็อยากไปนะคะ งบค่าห้องก็ขอไม่เกิน 3 พัน ก็ได้ค่ะ (จะมีมั๊ยหนอ)

รบกวนด้วยนะคะ ของแถมอย่างงี้ไม่อยากได้จริง ๆ ท่านใดไม่ได้เจอจริง ๆ คงไม่รู้ว่ามันหลอนอย่างแรงอ่ะคะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำล่วงหน้านะคะ

ปล. ท่านใดคิดว่าเราคิดมากไปเองก็แชร์ประสบการณ์มาได้นะคะ เราไม่ว่าหรอกนะ เราอาจจะละเมอฝันไปจริง ๆ ก็ได้นะ (มองโลกแง่ดีสุด ๆ)

จากคุณ : K.pretty - [ 1 มี.ค. 51 22:15:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom