Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามหน่อยค่ะ เที่ยวเกาะเต่า เกาะนางยวน

คือเราตั้งใจจะไปเที่ยวเกาะเต่า ช่วงเดือน พ.ค. นี้ แต่จะไม่ซื้อแพ็คเก็จทัวร์ เพราะอยากเลือกที่พักเอง รบกวนถามท่านที่ทราบข้อมูลการท่องเที่ยวเกาะเต่า  เกาะนางยวน หน่อยค่ะ

1. เดือน พ.ค. นี้  เป็นช่วงเดือนที่เหมาะสมกับการท่องเที่ยว เกาะเต่า  เกาะนางยวน หรือเปล่าคะ

2. ถ้าอยากจะดำน้ำ(แบบมือสมัครเล่น) แต่ไม่ได้ซื้อแพ็คเก็จ เราจะหาอุปกรณ์ได้ที่ไหน แล้วอ่าวไหนเหมาะแก่การดำน้ำ แล้วอยู่ๆ ถืออุปกรณ์ลงไปดำเล่นเองเลยได้หรือเปล่า

3. บนเกาะมีแพ็คเก็จแบบ วันเดียวเที่ยวรอบเกาะเต่า+เกาะนางยวน พายเรือ ดำน้ำ หรือเปล่า (ไม่เอาแบบดำน้ำอย่างเดียว ทั้งวัน) แล้วถ้าไปแค่ 2 คน เค้าจะพาไปไหมคะ

4. ช่วยแนะนำที่พัก ราคาประมาณ 2,000 – 3,000 บ./คืน ที่ห้องมีวิวทะเล และที่พักมีหาดให้เล่นน้ำทะเล ด้วยค่ะ

5. ถ้าจะไปทานข้าวที่ New Heaven จะต้องโทรไปจองที่ก่อนหรือเปล่า แล้วถ้าที่พักอยู่ไกล จะเดินทางไปยังไงคะ ค่า Taxi ที่นั่นแพงหรือเปล่า มีทั้งคืนไหมค่ะ

คำถามอาจจะเยอะไปหน่อย คืออยากเก็บข้อมูลไว้ เพราะจะได้ไปแล้วคุ้มค่าที่สุด (ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนมาหลายปีแล้ว) รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ

จากคุณ : :+:JuneJung:+: - [ 5 มี.ค. 51 13:56:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom