Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

[ บรุ๊คไซด์ ] * + * Review trip บ้านสีลูกกวาด ค่ะ * + *

ช่วงนี้อากาศร้อน เพื่อนๆหลายคนคงหลบไปเที่ยวทะเลกัน และคงมีไม่น้อยที่ไปเที่ยวทะเลระยอง วันนี้จึงอยากนำเสนอสถานที่ถ่ายรูปที่น่าสนใจอีกแห่งหนึ่งในระยองนะคะ

ที่นี่...  Brookside volley resort ค่ะ

รูปที่นำมารีวิวนี้ เราไปเที่ยวเมื่อปีที่แล้วค่ะ และเป็นช่วงฤดูหนาวด้วย

อยากแจ้งไว้ ณ ที่นี่ด้วยว่า รูปที่นำเสนอนี้มีการตกแต่งภาพด้วย(เล็กน้อยค่ะ) เนื่องจากว่า บรุ๊คไซด์ สร้างและดำเนินการมาหลายปีแล้ว ฉะนั้น สถานที่บางแห่งค่อนข้างจะทรุดโทรมไปบ้างแล้ว เช่นสีซีด สีถลอกค่ะ

อ้อ! บ้านสีลูกกวาดที่เห็นในรีสอร์ทแห่งนี้เป็นบ้านจัดสรรค์ที่ทางบรุ๊คไซด์สร้างจำหน่าย และออกแบบบ้านตามความต้องการของลูกค้า ฉะนั้นสภาพบ้านจะยังคงสภาพดี หรือทรุดโทรมไปนั้นอยู่ที่การดูแลของเจ้าของค่ะ  บางท่านอาจสร้างบ้านไว้แต่อาจไม่ค่อยได้แวะมา หรือนานๆจะมาพักผ่อนตากอากาศที่นี่ที บ้านก็เลยดูโทรมไปบ้าง

จุดประสงค์ที่เราไปพักผ่อนที่นี่ คือการไปถ่ายภาพที่นี่โดยเฉพาะและเราก็หาข้อมูลนานมากๆถึงเลือกที่นี่ แต่ก็หายากมากๆ ภาพที่เห็นชัดเจนที่สุดก็เลยเป็นส่วนของเวปไซด์ของที่นี่ ก็ต้องบอกว่าเกินจริงไปหน่อยค่ะ จะว่าเกินจริงมากก็คงไม่ได้ ภาพใน web คงเป็นภาพช่วงแรกๆที่บรุ๊คไซด์สร้างน่ะค่ะ แน่นอนว่าต้องสวยแน่ๆ

จากคุณ : ละอองแก้ว - [ 13 มี.ค. 51 10:49:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom