Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

Samui ---> สมุย เทพเซียนสมุยแวะตอบหน่อยครับ

ผมจะไปสมุยในเร็วๆนี้อ่ะครับ ถามหน่อยครับ
    1. ระหว่าง สิ้นเดือนเม.ย หรือว่า กลางเดือน พค. น่าเที่ยวกว่ากันครับ ช่วงไหนจะเจอฝนเยอะกว่ากัน
    2. บนเกาะผมจองที่พักแล้ว ที่ สมุย บุรี หาดแม่น้ำ แถวๆนั้นการเดินทางเข้าไปลำบากไหมครับ
    3. ที่เดินเล่นที่เที่ยวกลางคืนอยู่ตรงไหนหรอครับจากหาดแม่น้ำไปไกลมากไหมไม่ได้ขับรถไปครับนั่งอะไรไปได้บ้าง
    4. วันเดย์ทัวร์รอบเกาะสมุย  ผมไป2คน  แต่ไม่อยากซื้อทัวร์ ไม่ทราบว่าพวกรถ2แถวนี้เหมาได้ไหมครับ..ราคาแพงไหมครับ  เหมาสัก 4-5 ชม.พอ แค่พอพาไปที่เด่นๆ
    5. คือผมอ่ะขับรถกับขี่มอไซด์เป็นแต่ไม่เคยขี่หรือขับบนเขามาก่อนเลยอยากทราบว่าถนนหนทางมันอันตรายมากไหมเพราะใจจริงก็ไม่อยากขับเพราะกลัวอุบัติเหตุครับ

ปล. ขอบคุณเหล่าเทพที่มาตอบนะครับ...

จากคุณ : karok_keng - [ 13 มี.ค. 51 22:24:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom