Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ขอข้อมูล + บรรยากาศ สังขละบุรี (หลัง)ช่วงสงกรานต์

พอดี แม่จะให้พาไปเที่ยวสังขละบุรีช่วงหลังสงกรานต์ครับ คิดว่าจะไปวันที่ 16 หรือ 17 เม.ย หลังวันหยุดยาววันเดียว อยากถามข้อมูลจาก เพื่อนๆพี่ ดังนี้ครับ

1.ช่วงสงกรานต์ ที่สังขละบุรี นั้น ปกติ พี่น้องชาวมอญจะจัดงานสงกรานต์ช่วงไหน ครับ แต่เป็น ช่วง 13-14-15 เหมือนโดยส่วนมากทุกภาคของประเทศหรือเปล่า ครับ หรือ จะ เป็นช่วงหลังกงกรานต์ อย่างงานของ พี่น้องชาวพระประแดง หรือเปล่าครับ

2.เพื่อนๆท่านใดเคยไปสังขละตามที่ผมจะเดินทางไปนี้นะครับรบกวนช่วยเล่าบรรยากาศให้อ่านหน่อยครับ ถ้ามีรูปด้วยก็ดี ครับแล้วคน นักท่องเที่ยวเยอะหรือเปล่า ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ

แก้ไขเมื่อ 17 มี.ค. 51 12:24:00

จากคุณ : OntheWay_VaGrant - [ 17 มี.ค. 51 11:41:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom