Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+++ Review "Centara Chaan Talay Resort, Trat" +++

ต้องเกริ่นก่อนว่าเป็นมือใหม่หัดรีวิวนะคะ ปกติเข้ามาอ่านบ่อยค่ะ ห้องบลูเนี่ย แต่ว่าแอบซุ่มอ่านอย่างเดียว แทบจะไม่ได้โพสตอบเลย

รีสอร์ทนี้เพิ่งเปิดทำการเมื่อต้นเดือนนี้เองค่ะ แต่ด้วยความหวังอันสูงส่ง คาดคิดเอาเองว่ารีสอร์ทระดับห้าดาว มีโรงแรมตั้งหลายที่ ถึงแม้จะเพิ่งเปิด ก็คงไม่ทำให้ผิดหวัง

แต่เอาเข้าจริงๆ ไม่เป็นอย่างที่คาดไว้แฮะ ยังขลุกๆ ขลักๆ อยู่หลายอย่าง

Centara Chaan Talay Resort ตั้งอยู่ที่จังหวัดตราดค่ะ พอขับรถเข้าเขตจังหวัดตราด ก้อไปตามป้ายอำเภอคลองใหญ่ ถนนเส้นนั้นสวยดีค่ะ จะเห็นทะเลเป็นช่วงๆ

ห้องพักที่จองไป เป็นห้อง Beach Front Spa Villa ค่ะ ขนาดห้องทุก type ที่นี่จะเท่ากันหมดนะคะ คือ 62 ตารางเมตร

เปิดเข้าห้องไปจะเจอ living room ก่อน ข้อเสียคือไม่มีแอร์ใน living room จะมีแต่ในห้องนอน

จากคุณ : Stefano - [ 22 มี.ค. 51 20:24:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom