Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ข้อควรระวังของ KOH MAK COCOCAPE RESORT

ถึงเพื่อนๆๆ ทุกท่านที่กำลังคิด หรือ กำลังเดินไปเที่ยวเกาะหมาก หากท่านที่กำลังจะไปพักที่ Koh mak cococape resort โปรดอ่านข้อความที่ผมจะส่งให้ทุกท่านได้รับทราบ

ผมและเพื่อนๆ ที่ทำการซื้อแพจเก็จไปเที่ยวสถานที่ดังกล่าวกับเพื่อนๆ ในราคา 5,500 บาท เป็นแพจเก็จ 3 วัน 2 คืน ( จากงาน ททท ที่ผ่านมา โดย มีเพื่อนที่เคยไปแนะนำว่า ที่พักดี อาหารอร่อย เจ้าของรีสอร์ทน่ารักเป็นกันเอง )

เมื่อวันที่ 5 เมย.08 ที่ผ่านมาผมได้เดินทางไปที่รีสอร์ทดังกล่าวกับเพื่อน โดยไปขึ้นเรือที่ ท่าเรือกรมหลวงชุมพร ใช้เวลาเดินทางประมาณ 45 นาที ( เดินทางอย่างหน้าบาน เพราะอยากไปดำน้ำมาก ) เรือได้ไปทำการเทียบท่าที่ท่าเรือบริเวณ เกาะหมากรีสอร์ท จากนั้นก็ที่เจ้าหน้าที่ของทางรีสอร์ทมาทำการรับไปยัง Cococape resort ช่วงนี้ใช้ระยะเวลาเดินทางประมาณ 15 นาที เห็นจะได้ เมื่อถึงรีสอร์ท ผมกับเพื่อนก็อาบน้ำเมื่อรอกินอาหารเที่ยงที่ทางรีสอร์ทจัดไว้ให้ แต่ระหว่างนั้นผมกับเพื่อนได้ไปเดินเล่นเพื่อดูสถานทีโดยรอบของทางรีสอร์ท ตามประสาคนอยากรู้อยากเห็น เมื่อผมเดินไปถึงสะพานท่าเรือของทางรีสอร์ท เดินได้ซักระยะสะพานเกิดหัก (เพื่อนๆๆที่อ่านกำลังคิดว่าสะพากหักเพราะว่าผมอ้วนช่ายป่าว ผมหนักแค่ 65 เองนะครับ ) ผมเลยตกสะพานหน้าอกของผมไปกระแทรกกับก้อนหิน ที่บริเวณริมหาด (หากเพื่อนคนไหนที่กำลังจะไปเที่ยวจะแวะดูก้อนหินที่มีรอยประทับของผมก้อไม่ว่า นะ สังเกตุง่ายๆ เดินออกไปที่ท่าเรือ อยู่ทางด้าน ขวามือ ด้านหลัง บ้านเรือนะครับ ก้อนนั้นแหละ ที่ผมไปประทับรอยไว้ ) เมื่อผมตกลงไปเพื่อนที่ไปด้วยก็โดดลงไปช่วยผม พร้อม แขกที่มาพัก (ชาวต่างชาติ) ไปอุ้มผมขึ้นมาจากนั้น ก็แจ้งให้กับทางรีสอร์ททราบ พนักงานของทางรีสอร์ทได้นำรถออกนำผมไปส่งที่อนามัยของทางเกาะ ( เจ้าหน้าที่อนามัยใจดีมากครับ เป็นคุณลุงบ้านเดิมแกอยู่แม่กลองมังถ้าจำไม่ผิด เอ๊ะ เพื่อนๆๆ คง งง อ่ะดิว่าแกอ่ะเจ็บจะตายอยู่แล้วยังไปรู้เรื่องของเค้าอีก ช่ายป่าว ผม อ่ะเป็นคนคุยเก่ง ชอบคุย นะครับ) เมื่อทำแผลเสร็จก็กับมาที่พักพร้อมถุงยา 1ถุงใหญ่ ที่คุณลุงที่อนามัยให้มา พอมาถึงที่พักผมก้อกินอาหารกลางวันที่ทางรีสอร์ทจัดให้แล้วก็ไปรอเรือที่ท่าเรือเดิมที่ตกไปนั้นอ่ะ เพราะว่าจะข้ามไปเที่ยวกันที่เกาะขามนะครับ เพื่อนๆๆ รู้ไหมว่า ทางรีสอร์ทใช้เรือขนาด 8 ที่นั่งขนเพื่อนร่วมทริป จำนวนกว่า 60 คนไปเที่ยวเกาะขาม เพื่อนๆ คิดดูซิว่ามันต้องขนกันอีกรอบถึงจะหมด แต่ผมก็รอนะครับ เพราะว่าเสียตังมาแล้วนิช่ายป่าว (รอด้วยความเจ็บทั้งตัวแล้วก็ใจว่ารีสอร์ทคิดได้ไง เอาเรือ 8 ที่นั่งมารับคนจำนวนกว่า 60 คน อ้อ ลืมบอกไปว่าใช้ระยะเวลาการขนประมาณเกือบ 2 ชั่วโมง กว่าจะหมด อ่ะครับ ผมกับเพื่อนนอนหลับกันไป 2 รอบ ก็ยังไม่ได้ไปซักกะที) แต่ว่าเกาะขามเป็นเกาะที่สวยนะครับ จากนั้นผมก็กลับมาที่รีสอร์ท เพื่อที่จะรอกินอาหารค่ำกันโต๊ะอาหารเย็นของผมมีผู้ร่วมโต๊ะจำนวน 7 ท่าน พี่ที่ร่วมโต๊ะอาหารเดียวกันก็บังเอิญเห็นรอยประทับก้อนหินของผมพี่เค้าก็ถามผมก็เล่าให้ฟัง เป็นคนช่างเล่าอยู่แล้วด้วย จากนั้นเจ้าของรีสอร์ท (ที่เป็นผู้หญิง) ก็เดินมาผมกับเพื่อนถามว่า ผมอ่ะเดินตกสะพาน พี่เจ้าของรีสอร์ทบอกว่ารู้แล้วน้องเองเหรอ เด๋วพี่จะให้คนไปซ่อมสะพานให้นะ ไม่เป็นไร ผมเจ็บแทบตายไม่ถามผมซักคำว่าผมเป็นอย่างไรบ้าง คำขอโทษก็ไม่มีเลย ครับ พี่ๆๆ ที่ร่วมโต๊ะอาหารได้ยิน พี่ๆๆ เค้าก้อพูดว่าอย่าคิดมากไปเลย เค้าไม่เก็บค่าซ่อมสะพานที่เราไปทำของเค้าพังก็ดีเท่าไหร่แล้ว ( ขอถอนหายใจด้วยนะครับ ฮืออออออออออ นี้เหรอน้ำใจของเจ้าของรีสอร์ท นี้เหรอคำว่า Srevies mind ) อ้อลืมเล่าให้ฟังว่าอาหารค่ำมีอะไรบ้าง มีปูเผา 3 ตัว กุ้งเท่ากับจำนวนคนนั่ง คุณด้วย 2 ปลาหมึกเผาขอบจาน หอยเชลล์ เผาประมาณ 10 ตัวได้ , ทอดมัน 1 จาน , ต้มยำปลา 1 ชาม ( ขอใช้คำว่าเศษเนื้อปลานะครับ ) และผัดผักอีก 1 จาน ของหวานเป็นแตงโม (พอกับข้าวหมดจะขอเพิ่มบอกว่าเหลือแต่ทอดมันอยากเด๋ว แล้วเค้ายังใจดี ให้กุ้งเผาอีก 10 ตัว พร้อมกับคำพูดว่า อาหารหมดแล้วนะค่ะ ) ส่วนเครื่องดื่มต้องเดินไปบริการตัวเองนะครับ ทานกันเสร็จพวกผมกับพี่ๆๆ ที่นั่งร่วมโต๊ะคุยกัน บังเอิญนะครับ มีพี่ท่าน 1 ที่มากันเป็น ครอบครับ เมื่อปีที่แล้วที่พี่เค้ามากัน เค้าบอกเลยว่า ปีที่แล้วดีกว่าปีนี้เยอะนะน้อง พี่มาครั้งนี้แล้วคงไม่มาอีก อ่ะ (เหตุผลไม่รู้นะครับว่าทำไหมไม่มาอีก ) เอาละอิ่มแล้วคุยกันจบแล้วหนังตาก็เริ่มหย่อนแล้วดิ มาพูดถึงห้องนอนกันดีกว่า ห้องก็ดีนะครับแต่ว่าห้องน้ำสกปรก มีคราบราดำๆๆ เต็มอ่างอาบน้ำเลย ครับ ผ้าขนหนูก็ดำๆๆ อ้อ ที่สำคัญแอร์เปิดได้ตั้งแต่ 3 ทุ่มถึง 7 โมงเช้า นะครับ (ถ้าไม่เปิดแอร์นอนคงร้อนตายเลยอ่ะครับ) ก็ต้องรอเวลาเปิดแอร์ได้จะเข้าไปนอนได้นะครับ ไม่ต้องตั้งนาฬิกาปลุกนะครับ เพราะว่า ถ้าแอร์ดับท่านจะร้อนจนนอนไม่ได้ ไม่ต้องกลัวว่าจะไปไม่ทันรับประทานอาหารเช้านะครับ

ปล.หลังจากเกิดเหตุเพื่อนผมบอกว่าเรากับ กทม. ไปหาหมอดีก่า ด้วยความเสียดายตังของผม ๆ เลยบอกว่า โอ๊ย ตกสะพานเท่านี้สบาย สบาย พรุ่งยังไว้ไปดำน้ำได้สาบายๆๆ

จากคุณ : มดคันไฟ - [ 9 เม.ย. 51 12:57:54 A:116.68.154.107 X: TicketID:173171 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom