Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

+ + + " เอ่อ เค้าต่อคิวกันอยู่นะครับ " + + + เคยมั้ยครับเจอคนพยายามจะลัดคิว

เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมา  ตอนจะกลับกรุงเทพ

ด้วยความที่ไม่ได้จองตั๋วขากลับ   เลยต้องมาเสี่ยงดวงที่หน้าห้องขายตั๋ว

มีป้ายบอกว่าให้ไปรอดูว่ามีรถเสริมหรือเปล่าที่ออฟฟิศตอนสิบโมง

ตอนนั้น ก็เพิ่งจะแปดโมงเอง  เลยเดินไปนั่งอ่านหนังสือรอที่ออฟฟิศ

ที่นั่น พนักงานบริการดีมาก บอกว่านั่งรอก่อนนะคะ สิบโมงจะแจกบัตรคิว

ในใจก็คิดว่า เฮ้ย ทำไมไม่แจกซะตอนนี้เลยฟะ มาก่อน ก็ควรจะได้ก่อนดิ

เวลาผ่านไป จาก 8 โมง เป็น 9 โมง  ผู้คนก็ทยอยกันมามากขึ้น

พอ 9 โมง 45 ผู้คนก็มายืนออกันหน้าเคาน์เตอร์

มีคนแย้งว่ามาก่อนก็ควรจะได้บัตรคิวก่อน พนักงานบอกว่าไม่เป็นไร จำหน้าได้

พอ 10โมงตรง พนักงานก็เริ่มแจกบัตรคิว

ผมได้เบอร์ 11 แต่ยัยป้าที่มาทีหลังดันได้คิวก่อนคนที่มาตั้งแต่ 6 โมง  แล้วบอกว่าจำหน้าได้ เฮ้อ

พอเริ่มขายตั๋ว ก็ยืนเรียงกันตามคิว

ผมก็ไปถามคนข้างหน้าว่าคิวอะไร  ปรากฏว่าพี่แกคิวหลังผม แต่ดันมายืนขวางข้างหน้าคนอื่น

พอมีคนรู้ว่าผมได้คิวแรกๆ ก็มีคนมาถามว่า พี่ๆ ฝากซื้อได้มั้ย 2 ใบเอง

ผมกไม่ได้ถามว่าแกได้คิวอะไร  แต่ผมก็บอกไปว่า เค้าต่อคิวกันอยู่นะครับ  

ในใจคิดต่อไปว่า ถ้าฝากซื้อกันหมด แล้วการต่อคิวเข้าแถวจะมีความหมายอะไร

ยังไม่จบครับ คราวนี้มีสาวหน้าตาน่ารักมาฝากซื้ออีก 2 ใบ

แต่ผมก็ตอบไปว่าเค้าต่อคิวกันอยู่นะครับ

บางคนอาจจะคิดว่า น้ำใจเล็กน้อย รับฝากเค้าไม่ได้หรือ

แต่ผมมองไปถึงคนอื่นที่เข้าคิวรออยู่ครับ เป็นสิบๆ คน เค้าก็ต้องรอ  เพราะฉะนั้น คุณก็ควรจะต้องรอให้ได้เหมือนกัน

ถ้ามีคนของบริษัทเข้ามาอ่านก็ขอฝากด้วยนะครับ

ถ้าจะแจกบัตรคิว ก็ควรจะแจกตั้งแต่คนแรกที่มา ไม่ว่าจะ 6โมง หรือ 8 โมง   ไม่ใช่มาแจกพร้อมกันตอน 10 โมง

ฝากไว้ด้วยนะครับ บริษัท สหพันธ์ทัวร์ ร้อยเอ็ด

ผมว่าบริการอื่น ๆ ก็โอเคเลยทีเดียว

จากคุณ : ยุง บิน ชุม - [ 18 เม.ย. 51 08:58:15 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom